MNDEME AWATAKA WATUMISHI RUVUMA KUWAJIBIKA
Songea

Mkuu wa mkoa wa Ruvuma Christina Mndeme amewataka watumishi wote mkoani humo kutumia weledi na nguvu zao ili kuwezesha ustawi na maendeleo ya wananchi kwa kuwa zipo fursa za kipekee katika mkoa huo

Ametoa rai hiyo jana alipokuwa akiongea na kutoa mwelekeo wa kazi atakazofanya baada ya Rais kumteua kuongoza mkoa wa Ruvuma

Mndeme amesema Ruvuma inazo fursa nzuri za maendeleo katika kilimo,uvuvi,misitu,maliasili,na madini  hivyo kuhitaji watumishi wenye weledi na maarifa ya kuzitumia fursa hizo kuwafikishia wananchi maendeleo

“Sisi watumishi ndio tunatakiwa kusimamia na kutangaza fursa zote za maendeleo ili zitumike kuleta tija  wananchi” alisema mkuu wa mkoa

Katikak ikao chake hicho cha kwanza tangu alipowasili kuongoza mkoa huu  kilichofanyika katika ukumbi wa Songea Club na kuhudhuriwa na watumishi wa sekretariati  ya mkoa na Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Ruvuma Mndeme alitoa maagizo kadhaa kwa watumishi 

Mkuu wa mkoa huyo ameagiza maafisa wote wa kilimo na ugani kuhakikisha wanasimamia bei elekezi ya pembejeo ili zisiuzwe ghali  na kuathiri shughuli za kilimo kwani Ruvuma  ni moja ya mikoa inayotegemewa nchini kwa uzalishaji wa mazao ya chakula hususan mahindi.

Mndeme amewataka maafisa mifugo kufanya udhibiti wa uingiaji mifugo kiholela katika wilaya pamoja na kuendeleza zoezi la upigaji chapa mifugo 
Aidha ameagiza  Mrajis wa ushirika kufanya ukaguzi wa mahesabu ya vyama vyote vya msingi  na vyama vikuu vya ushirika ili kubaini uozo na matumizi mabaya ya fedha za wakulima .
Mndeme amewataka watumishi wote kufanya kazi kwa bidii na kuacha uzembe sehemu za kazi kwa kufanya ufuatiliaji na usimamizi wa miradi ya maendeleo ili iwanufaishe wananchi.
 “Hakikisheni mnaifuatilia miradi yote ya maenddeleo kwenye halmashauri ili ilete tija na uhakika wa matumizi thamani ya fedha zinazotolewa na serikali” ameongeza kusema uwajibikaji uzingatiwe kwenye utekelezaji wa shughuli za serikali

Mkuu wa Mkoa Mndeme ameonya kuwa hatomvumilia mtumishi mzembe na mpenda rushwa katika mkoa wake hivyo amewataka watumishi watimize wajibu wao kama walivyoomba katika barua zao za ajira.
Kwa upande wake Kaimu Katibu Tawala Mkoa Bwai Biseko alimhakikishia mkuu wa mkoa ushirikiano toka kwa watumishi na  kuwa watumishi wamepokea maelekezo aliyoyatoa na watayafanyia kazi ili kuhakikisha mkoa unapiga kasi ya maendeleo kama Rais John Pombe Magufuli anayosisitiza siku zote.
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