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Mtandao wa Barabara Mkoa wa Ruvuma

Road Classification
Changarawe Lami

TotalLength (Km) Length (Km)

Barabara Kuu 218.38 702.27 920.65

Barabara za Mkoa 1,214.21 31.34 1,245.55

Jumla 1,432.59 733.61 2,166.20

43%

57%

Mtandao wa Barabara Mkoa wa Ruvuma kwa %

Trunk

Regional
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Mtandao wa Barabara Mkoa wa Ruvuma
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Hali ya Barabara
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Udhibiti wa Uzito

• Wakala ya Barabara mkoa wa Ruvuma inasimamia uzito wa magari kwa

kutumia Sheria ya Uzito wa Mitaimbo ya Afrika Mashariki ya mwaka 2016. 

Mizani zilizopo mkoa wa Ruvuma ni :

i. Lipokela kwenye barabara ya Songea – Mbinga, 

ii. Luhimba kwenye barabara ya Songea – Lukumburu, 

iii. Sisi kwa sisi kwenye barabara ya Tunduru – Lumesule na

iv. Buruma katika barabara ya Mbinga – Mbamba Bay. 
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Udhibiti wa Ubora wa Kazi

• Pia tunadhibiti ubora wa kazi zetu za matengnezo ya barabara kwa
kutumia maabara yetu wenyewe. 

• Maabara yetu imesajiliwa na Bodi ya Wahandisi, ERB Ikiwa na usajili
namba 013

• Maabara hii pia inatoa huduma kwa wateja wa nje kwa malipo
kulingana na mahitaji.

• Huduma zinazotolewa kwa wateja wengine wa nje ni:

• Vipimo vya Udongo, ikiwemo DCP

• Vipipo vya Zege

December 22 Taarifa ya Bodi ya Barabara 2022 7



II. Utekelezaji kazi za barabara
Januari 2022 Juni 2022 

(Mwaka wa Fedha 2021/22)
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Bajeti ya Matengenezo 2021/22
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Barabara
Budget 
(TShs mio)

Km Madaraja

Barabara Kuu 7,518 767 15 

Barabara za
Mkoa

10,606 
1,264 

131 

Jumla 18,124 2,031 146 



Utekelezaji hadi Juni 2022 (FY 2021/22)

• Hadi kufikia Juni 2022, pesa iliyopokelewa kwa kazi za mwaka wa
fedha 2021/22 ilikuwa ni Tzs. 18,124.277 Mil sawa na 100% ya bajeti
ya matengenezo ambayo ilipaswa kutekelezwa kupitia ofisi ya Meneja
Mkoa ambazo ni vifungu (iii) na (iv). 

Utekelezaji wa Kazi kwa Ujumla

• Hadi kufikia mwisho wa mwezi Juni 2022, kazi za matengenezo ya
kawaida, matengenezo ya muda maalum na matengenezo ya sehemu
korofi zilikamilika kwa asilimia 96.0%.
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Bajeti na Utekelezaji Barabara Kuu hadi Juni 2022

Activity Description

Mpango wa Mwaka Taarifa ya Jumla

Kipimo Kiasi
Kiasi cha Fedha

(Mil.TShs)

Maendeo ya Utekelezaji Taarifa ya Fedha (Mil. Tsh)

Kiasi cha 
Utekelezaji 

hadi Juni 2022

% utekelezaji
mpango wa

mwaka

Kiasi 
kilichotumika 
hadi Juni 2022

% ya kiasi 
kilichotumika 

ya 
Kilichopangwa

BARABARA KUU

Matengenezo ya Kawaida - Lami km 523.91 1,618.264 501.0 95.63 1,514.1 93.56

Matengenezo ya Kawaida - Changarawe km 205.95 1,006.006 205.9 99.98 961.2 95.54

Matengenezo ya Muda Maalum - Lami km 10.60 4,173.331 10.6 100.00 3,689.8 88.41

Matengenezo ya Muda Maalum -
Changarawe

km 26.50 623.759 26.5 100.00 604.8 96.96

Matengenezo ya Sehemu Korofi - Lami km 0.00 0.000 0.0 0.00 0.0 0.00

Matengenezo ya Sehemu Korofi -
Changarawe

km 0.32 4.011 0.3 100.00 3.9 98.28

Matengenezo ya Kawaida ya Madaraja Idadi 13.60 67.881 13.6 100.00 63.9 94.20

Matengenezo Makubwa ya Madaraja Idadi 1.00 24.535 1.000 100.00 17.6 71.88

JUMLA BARABARA KUU
kms 767.28

7,517.787 
744.32

97.0% 6,855.377 91.2%
Bridges 14.60 14.60
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Bajeti na Utekelezaji Barabara za Mkoa Hadi Juni ‘22

Aina ya Kazi

Mpango wa Mwaka Taarifa ya Jumla

Kipimo Kiasi
Kiasi cha 

Fedha
(Mil.TShs)

Maendeo ya Utekelezaji Taarifa ya Fedha (Mil. Tsh)

Kiasi cha 
Utekelezaji 
hadi Juni 

2022

% utekelezaji
mpango wa

mwaka

Kiasi 
kilichotumika 
hadi Juni 2022

% ya kiasi 
kilichotumika 

ya 
Kilichopangwa

BARABARA ZA MKOA

Matengenezo ya Kawaida - Lami km 22.9 138.289 22.4 97.8 74.1 53.56

Matengenezo ya Kawaida - Changarawe km 1,055.9 4,353.751 955.9 90.5 3,304.4 75.90

Matengenezo ya Muda Maalum - Lami km 4.7 355.559 4.7 99.9 222.3 62.51

Matengenezo ya Muda Maalum -
Changarawe

km 176.8 4,186.651 176.8 100.0 3,042.6 72.67

Matengenezo ya Sehemu Korofi - Lami km 0.0 0.000 0.0 0.0 0.0 0.00

Matengenezo ya Sehemu Korofi -
Changarawe

km 3.7 64.173 3.7 100.0 24.4 37.95

Matengenezo ya Kawaida ya Madaraja Idadi 112.7 415.649 76.8 68.1 414.9 99.82

Matengenezo Makubwa ya Madaraja Idadi 17.8 1,092.422 15.0 84.3 645.1 59.05

JUMLA BARABARA ZA MKOA
kms 1,264.02

10,606.494 
1,163.46

92% 7,727.640 72.9%
Bridges 130.50 91.80

JUMLA BARABRA KUU NA ZA MKOA
Km 2,031.30

18,124.280 
1,907.78

93.9% 14,583.016 80.5%
Bridges 145.10 106.40
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II. Utekelezaji kazi za barabara
Juni 2022 - Desemba 2022 
(Mwaka wa Fedha 2022/23)
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Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo iliyovuka
Mwaka wa Fedha 2021/22

• Katika kipindi cha mwezi Julai hadi Disemba, 2022 TANROADS Ruvuma 

tuliendelea kutekeleza mikataba ya miradi ya kazi za matengenezo ya

kawaida, matengenezo ya muda maalum, matengenezo ya sehemu

korofi pamoja na madaraja zilizovuka mwaka wa fedha 2021/22 zote

zimekamilika 100%. 
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Bajeti ya Matengenezo ya Barabara na Madaraja
kwa Mwaka wa Fedha 2022/23

Barabara Km Madaraja
Budget (TShs 
mio)

Barabara Kuu 961 18 8,310 

Barabara za Mkoa 1,455 120 11,003 

Jumla 2,416 138 19,313 

Kiasi kilichotolewa hadi Disemba
2022

7,170 34%
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Bajeti na Utekelezaji kwa Barabara Kuu

Aina ya Kazi

Mpango wa Mwaka Taarifa ya Utekelezaji

Kipimo Kiasi
Kiasi cha 

Fedha 
(Mil.TShs)

Maendeo ya Utekelezaji Taarifa ya Fedha (Mil. Tsh)

Kiasi cha 
Utekelezaji 

hadi Juni 2022

% utekelezaji 
mpango wa 

mwaka

Kiasi 
kilichotumika 
hadi Juni 2022

% ya kiasi 
kilichotumika ya 
Kilichopangwa

BARABARA KUU

Matengenezo ya Kawaida - Lami km 704.85 1,958.01 649.25 92% 0.000 0%

Matengenezo ya Kawaida - Changarawe km 213.77 1,069.32 37.45 18% 188.325 18%

Matengenezo ya Muda Maalum - Lami km 11.99 4,050.38 11.90 99% 883.091 22%

Matengenezo ya Muda Maalum - Changarawe km 30.00 682.13 12.75 43% 48.059 7%

Matengenezo ya Sehemu Korofi - Lami km 0.00 0.00 0.00 0% 0.000 0%

Matengenezo ya Sehemu Korofi - Changarawe km 0.80 4.75 0.24 30% 0.000 0%

Matengenezo ya Kawaida ya Madaraja Idadi 13.30 80.00 7.52 57% 54.446 68%

Matengenezo Makubwa ya Madaraja Idadi 5.00 465.00 2.42 48% 103.853 22%

JUMLA BARABARA KUU
kms 18.30

8,309.588 
9.94 

73% 1,277.77 15%
712.09Bridges 961.41

December 22 Taarifa ya Bodi ya Barabara 2022 16



Bajeti na Utekelezaji kwa Barabara za Mkoa

Aina ya Kazi

Mpango wa Mwaka Taarifa ya Utekelezaji

Kipimo Kiasi
Kiasi cha 

Fedha
(Mil.TShs)

Maendeo ya Utekelezaji Taarifa ya Fedha (Mil. Tsh)

Kiasi cha 
Utekelezaji 
hadi Juni 

2022

% utekelezaji
mpango wa

mwaka

Kiasi 
kilichotumika 
hadi Juni 2022

% ya kiasi 
kilichotumika 

ya 
Kilichopangwa

BARABARA ZA MKOA

Matengenezo ya Kawaida - Lami km 32.00 178.76 5.56 17% 0.000 0%

Matengenezo ya Kawaida - Changarawe km 1,213.48 5,224.64 332.17 27% 598.222 11%

Matengenezo ya Muda Maalum - Lami km 1.00 243.29 0.00 0% 0.000 0%

Matengenezo ya Muda Maalum -
Changarawe

km 205.02 3,464.92 32.56 16% 324.690 9%

Matengenezo ya Sehemu Korofi - Lami km 0.00 0.00 0.00 0% 0.000 0%

Matengenezo ya Sehemu Korofi -
Changarawe

km 3.55 48.00 1.48 42% 0.000 0%

Matengenezo ya Kawaida ya Madaraja Idadi 81.00 409.50 26.06 32% 330.163 81%

Matengenezo Makubwa ya Madaraja Idadi 21.00 1,434.35 3.95 19% 200.088 14%

JUMLA BARABARA ZA MKOA
kms 102.00

11,003.446 
30.01 

26% 960.26 13%
Bridges 1,455.05 371.77

JUMLA BARABRA KUU NA ZA MKOA
Km 120.30

19,313.034 
39.95

45% 2,238.029 14%
Bridges 2,416.46 1083.85
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Miradi ya Maendeleo Mwaka wa Fedha 2022/23

• Katika mwaka wa fedha 2022/23, TANROADS Ruvuma iliomba bajeti
yenye jumla ya Shilingi Mil 41,143.186 kwa ajili ya miradi ya
maendeleo. 

• Hata hivyo, kiasi cha Shilingi Mil 28,611.600 tu ndicho
kilichoidhinishwa kwenye bajeti ya mwaka wa fedha 2022/23 ambapo
kati ya fedha hizo, kiasi cha Shilingi Mil 3,275.88 ni kwa ajili ya Miradi
midogo ambayo Mkoa una mamlaka ya kutangaza zabuni zake, na
kiasi kinachobakia Shilingi Mil 25,335.720 hupelekwa Makao Makuu
TANROADS kwa ajili ya kulipia miradi ya kitaifa iliyopo mkoani
Ruvuma.
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Bajeti ya Miradi ya Maendeleo kwa Mwaka 2022-23
Chanzo cha fedha Kipimo Kiasi

Bajeti
Iliyotengwa

Usimamizi wa Ofisi ya Mkoani

Wizara ya Ujenzi
Km 4.0 

2,269.880 
Madaraja 70.6 

Mfuko wa Barabara
Km 4.0 

1,006.000 
Madaraja 56.90 

Usimamizi wa Ofisi ya Makao Makuu

RFB Makuu ya TANROADS
Km 5.0 

25,335.720 
Madaraja 1,365.0 

Jumla
Km 13.0 

28,611.600 
Madaraja 1,492.5 
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Utekelezaji Miradi ya Maendeleo 2022-23

• Miradi hii ipo katika hatua ya zabuni na hivyo utekelezaji wake bado
haujaanza.
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• Mwonekano wa barabara ya Tunduru – Nalasi – Chamba kipande cha 
Nalasi – Chamba kabla na baada ya matengenezo
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ii. Muonekano wa daraja la Njuga barabara ya Mletele – Matimila –
Mkongo Nakawale Wakati wa Ukarabati
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iii. Muonekano wa daraja la Njuga barabara ya Mletele – Matimila –
Mkongo Nakawale Baada ya Ukarabati kukamilika
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Athari katika daraja la Mkandu barabara ya
Tunduru – Nalasi

Kabla Baada
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• Ziara katika barabara ya Kigonsera – Kilindi – Mbaha na Kigonsera –
Kilindi – Hinga
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• Ufunguzi wa barabara ukiwa unaendelea kwa barabara za Kigonsera –
Kilindi – Mbaha na Kigonsera – Kilindi – Hinga
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• Uzibaji wa mashimo (Potholes patching)

December 22 Taarifa ya Bodi ya Barabara 2022 Slide 27



December 22 Taarifa ya Bodi ya Barabara 2022 Slide 28



December 22 Taarifa ya Bodi ya Barabara 2022 Slide 29

• Uwekaji wa tabaka la kokoto (Surface dressing)



Urejeshaji wa Mawasiliano ktk mto Lung’umba
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III. Taarifa ya Miradi ya
Kitaifa
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Utekelezaji wa Miradi ya Kitaifa inayosimamiwa na
TANROADS Mkoa

• Usanifu wa kina na matayarisho ya Nyaraka za Zabuni ya Ujenzi wa
madaraja ya Mitomoni, Ngapa na Mkenda

• Mradi huu wenye thamani ya Tzs. 625.210 Mil ulitekelezwa na
Mhandisi Mshauri aitwaye Advance Engineering Solutions. Kazi
ilikamilika kwa 100%. 
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Utekelezaji wa Miradi ya Kitaifa inayosimamiwa na
Makao Makuu

❖Ujenzi wa barabara Kitai –Lituhi kwa kiwango cha lami, Sehemu ya
Amanimakoro – Ruanda (Km 35)

• Mradi unahusisha ujenzi wa barabara ya Kitai – Lituhi sehemu ya
Amanimakoro – Ruanda, km 35 kwa kiwango cha lami. Mradi huu
ulianza tarehe 15 Juni 2022 ambapo unatarajiwa kutekelezwa kwa miezi
18, hivyo kutarajiwa kukamilika mwezi Desemba 2023. Mkandarasi ni
kampuni ya China Railway Seventh Group. Gharama ya ujenzi wa mradi
ni Shs 60,481.084 Mil. 

• Kwa sasa mhandisi mshauri ni Kitengo cha Ushauri cha Wakala ya
Barabara (TANROADS Engineering Consulting Unit (TECU)) Hadi
msimamizi atakapopatikana.
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• Picha Amanimakoro – Ruanda
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• Ujenzi wa barabara Kitai –Lituhi kwa kiwango cha lami, Sehemu ya
Ruanda – Ndumbi

• Mradi huu utahusisha ujenzi wa barabara kwa kiwango cha lami, 
sehemu ya Ruanda – Ndumbi, km 50. Zabuni ya mrdi huu
imeshatangazwa na itafunguliwa tarehe 30 Disemba 2022. Hivyo
utekelezaji wake utaanza muda wowote baada ya hatua stahiki za
manunuzi kukamilika.

• Ujenzi wa Barabara ya Likuyufusi – Mkenda kwa kiwango cha lami, 
sehemu ya Likuyufusi – Mkayukayu

• Mradi huu utahusisha ujenzi wa barabara kwa kiwango cha lami, 
sehemu ya Likuyufusi – Mkayukayu, km 60. Zabuni ya mrdi huu
imeshatangazwa na itafunguliwa tarehe 3 Januari 2023. Hivyo
utekelezaji wake utaanza muda wowote baada ya hatua stahiki za
manunuzi kukamilika.
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❖ Ujenzi wa Barabara ya Songea – Makambako kwa kiwango cha lami, 
sehemu ya Songea – Rutukira ikjumuisha na sehemu ya Mtwara korido (Km 
111)

• Mradi huu unatekelezwa na Serikali tayari imeshaingia makubalina na
mfadhili Benki ya Dunia na hivi sasa hatua mradi upo katika hatua za awali
za manunuzi. Mradi huu utahusisha ujenzi wa km 111 za lami ambazo
zitajumuisha km 14 za Songea bypass (Mtwara Corridor) na Songea –
lutukira Km 97.

❖ Ujenzi wa Barabara ya Lumecha – Londo – Kilosa – Kidatu kwa kiwango cha 
lami

• Mradi huu utahusisha ujenzi wa barabara kwa kiwango cha lami, km 512 
ambapo ukikamilika utaunganisha Mkoa wa Ruvuma na Morogoro. Mradi
huu upo katika hatua ya kupitia zabuni za wakandarasi ambapo
zilifunguliwa tarehe 26 Agosti 2022. Mradi huu utatekelezwa kwa kutumia
mtindo wa Usanifu, Manunuzi, Ujenzi na Ufadhili utatumika (Engineering, 
Procurement, Construction and Financing (EPC+F)). Hivyo, utekelezaji wake 
utaanza muda wowote baada ya hatua stahiki za manunuzi kukamilika.December 22 Taarifa ya Bodi ya Barabara 2022 Slide 38



Utekelezaji wa Miradi ya Kitaifa inayosimamiwa na
TANROADS Makao Makuu

• Ujenzi wa barabara Mbinga – Mbamba bay kwa kiwango cha lami
(Km 66)
• Mradi huu ulianza mwezi Aprili 2018 ukitekelezwa na mkandarasi China 

Henan International Cooperation Group Co. Ltd. Chini ya mhandisi mshauri
SMEC Internationa Pty Ltd. Mradi ulikamilika Januari 2021 kwa gharama ya
Shs. 129,361.352 Mil. 

• Ujenzi wa daraja la mto Ruhuhu
• Mradi huu ulianza mwezi Juni 2016 ukitekelezwa na mkandarasi

mzawakampuni la Lukolo Company Limited. Chini ya mhandisi mshauri Kitengo

cha Ushauri cha Wakala ya Barabara (TECU) ikishirikiana na Crown Tech – Consult Ltd. Mradi
ulikamilika Oktoba 2021 kwa gharama ya Shs. 8,976,808 Mil.

December 22 Taarifa ya Bodi ya Barabara 2022 39



December 22 Taarifa ya Bodi ya Barabara 2022 Slide 40



December 22 Taarifa ya Bodi ya Barabara 2022 Slide 41



December 22 Taarifa ya Bodi ya Barabara 2022 Slide 42



December 22 Taarifa ya Bodi ya Barabara 2022 Slide 43



❖Ujenzi wa Uwanja wa Ndege Songea

Mradi huu ulianza mwezi Aprili 2019 ukitekelezwa na mkandarasi China 
Henan International Cooperation Group Co. Ltd. Chini ya mhandisi
mshauri Atkins Tanzania Ltd kwa kushirikiana na Howard Humphreys na
Advanced Engineering Solutions Limited. Mradi upo katika hatua za
mwisho za na unatarajiwa kukamilika mwishoni mwa mwezi Disemba
2022 kulingana na mkataba. Kwa ujumla mradi una thamani ya Tshs. 
37,090.186 Mil. Hata hivyo, hivi sasa uwanja unatumika kutoa huduma
zote.
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• Picha za uwanja wa Ndege
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IV. Changamoto Mbalimbali
Zilizopo na Mikakati ya

Kuzikabili
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Uvamizi wa Hifadhi ya Barabara
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Uharibifu wa Samani za Barabara
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Mabadiliko ya Tabia Nchi na shughuli za
Kibinadamu

i. Mafuriko daraja la Mhuwesi
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ii. Uchunguzi wa athari za mafuriko katika daraja la Mhuwesi
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Uharibifu wa Njia za maji Barabara ya Nangombo-
Chiwindi
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Ahsanteni


