
HABARI PICHA KWENYE MAADHIMISHO YA MIAKA 59 YA 

MUUNGANO WA  TANGANYIKA NA ZANZIBAR MKOANI RUVUMA 

 

Wanafunzi wa shule ya sekondari Chabruma Manispaa ya Songea 

wakimsilikiza Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Laban Thomas wakati 

anazungumza baada ya kuzindua bweni la wasichana katika shule   hiyo 

lenye uwezo wa kulaza wanafunzi 74 na ujenzi wake umegharimu shilingi 

milioni 110,ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya miaka 59 ya Muungano wa 

Tanganyika na Zanzibar. 

 



Pichani  kushoto mwenye suti ni Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Laban 

Thomas akizindua bweni  la wasichana katika shule ya sekondari ya 

Chabruma Manispaa ya Songea 

 

Picha inaonesha bweni la wasichana katika shule ya sekondari ya 

Chabruma Manispaa ya Songea ambalo limepunguza kero ya wanafunzi 

wa kike walikuwa wanaishi mbali na shule sasa wanaishi shuleni  



 

Picha inamuonesha Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Laban Thomas 

akipanda miti katika viwanja vya shule ya sekondari ya Chabruma 

Manispaa ya Songea ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya miaka 59 ya 

Muungano  

 

Baadhi ya wanafunzi katika shule ya sekondari Chabruma wakishiriki 

upandaji miti siku ya maadhimisho ya miaka 59 ya Muungano 



 

Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Laban Thomas akizungumza na 

wanafunzi wa shule ya sekondari Chabruma baada ya kupanda miti 

kwenye maadhimisho ya miaka 59 ya Muungano 

 

Baadhi ya wanafunzi  wa sekondari ya Chabruma wakimsikiliza Mkuu wa 

Mkoa wa Ruvuma kwenye maadhimisho ya miaka 59 ya Muungano 



 

Kulia ni Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Laban Thomas akizindua 

madarasa mawili ya awali katika shule ya msingi Mbulani Kata ya Ruvuma 

Manispaa ya Songea ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya miaka 59 ya 

Muungano 

 

Madarasa mawili ya awali katika shule ya msingi Mbulani yaliyogharimu 

shilingi milioni 43 yaliyozinduliwa na Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma 



 

Kulia ni Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Laban Thomas  akipanda miti 

katika viwanja vya shule ya msingi Mbulani Manispaa ya Songea 

 

Baadhi ya wanafunzi wa shule ya msingi Mbulani wakijiandaa kupanda miti 

kwenye viwanja vya shule hiyo siku ya maadhimisho ya miaka 59 ya 

Muungano ambapo Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma aliwaongoza wanafunzi 

hao 



 

Baadhi ya wananchi wa Kata ya Ruvuma Manispaa ya Songea wakimsiliza 

Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Laban Thomas wakati anazungunza 

siku ya maadhimisho ya miaka 59 ya Muungano 

 

Pichani wananchi wa Kata ya Ruvuma wakimsikiliza Mkuu wa Mkoa wa 

Ruvuma Kanali Laban Thomas 



 

Katibu Tawala wa Mkoa wa Ruvuma Ndugu Stephen Ndaki akipanda miti 

siku ya maadhimisho ya miaka 59 ya Muungano kwenye viwanja vya shule 

ya msingi Mbulani Manispaa ya Songea 

 

Mmoja wa watumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya Songea akipanda mti 

katika viwanja ya hospitali ya Halmashauri katika Kijiji cha Mpitimbi Songea 

vijijini ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya miaka 59 ya Muungano 



 

 

Kushoto ni Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Laban Thomas akizindua 

nyumba ya Mganga Mfawidhi katika hospitali ya Halmashauri ya Wilaya ya 

Songea  katika Kijiji cha Mpitimbi iliyogharimu zaidi ya shilingi milioni 

56,ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya miaka 59 ya Muungano wa 

Tanganyika na Zanzibar 

 



Picha inaonesha nyumba ya Mganga Mfawidhi katika hospitali ya Mpitimbi 

 

Baadhi ya vijana wa skauti wakifanya usafi wa mazingira katika viwanja vya 

hospitali ya wilaya ya Mbinga ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya miaka 

59 ya Muungano 

 

 

Vijana wa skauti katika wilaya ya Mbinga wakiwa katika picha ya Pamoja 

baada ya kufanya usafi wa mazingira katika viwanja vya hospitali ya wilaya 

ya Mbinga siku ya maadhimisho ya miaka 59 ya Muungano 



 

Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma pichani mrefu katika picha ya Pamoja na 

wanafunzi wa awali katika shule ya msingi Mbulani Manispaa ya Songea 

siku ya maadhimisho ya miaka 59 ya Muungano 

 

Katibu Tawala  Mkoa wa Ruvuma Ndugu Stephen Ndaki akipanda mti  

katika viwanja vya shule ya msingi Kipapa wilayani Mbinga ikiwa ni sehemu 

ya maadhimisho ya miaka 59 ya muungano 



 

Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma kanali Laban Thomas akikata utepe kwenye 

uzinduzi wa nyumba mpya ya Mganga Mfawidhi wa hospitali ya 

Halmashauri ya Wilaya ya Songea katika  Kijiji cha Mpitimbi 

 

Pichani ni nyumba ya Mganga Mfawidhi katika hospitali ya Halmashauri  ya 

wilaya ya Songea  



 

Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Laban Thomas katika maadhimisho ya 

miaka 59 ya Muungano amezindua madarasa mawili ya awali katika shule  

ya msingi Kipapa wilayani Mbinga 

 

Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Laban Thomas akipanda mti katika 

viwanja vya shule ya  msingi Kipapa wilayani Mbinga 



 

Mwenye kofia ni Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Laban Thomas akiwa 

na Mkuu wa Wilaya ya Mbinga Mheshimiwa Aziza Mangosongo katika 

picha ya Pamoja na wanafunzi wa awali katika shule ya msingi Kipapa 

ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya miaka 59 ya Muungano  

 

Mkuu wa Wilaya ya Nyasa Mheshimiwa Filiberto Sanga akipanda miti 

kwenye viwanja vya hospitali ya wilaya ya Nyasa ikiwa ni sehemu ya 

maadhimisho ya  miaka 59 ya Muungano 



 

 

Kaimu Katibu Tawala Wilaya ya Tunduru Bw.Augustino Maneno akiwa 

katika Shule ya Sekondari ya Wasichana Masonya kwa niaba ya Mkuu wa 

Wilaya ya Tunduru amezindua Mradi wa Madarasa 10  yenye thamani ya 

shilingi milioni 200 ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya miaka 59 ya 

muungano 



 

Halmashauri ya Wilaya ya Madaba Siku ya Maadhimisho ya miaka 59 ya 

Muungano kwa kushirikiana na TFS WINO imepanda miti 550 katika 

sekondari ya Nguluma Miti 300  Sekondari ya Magingo  Miti 250 na  

Wananchi katika Kijiji cha Magindo na Luhimba wamegawiwa  miche ya 

miti 900  

 



 


