
U Z I N D U Z I  W A  K I T A B U  C H A 

MWONGOZO WA UWEKEZAJI MKOA 

WA RUVUMA  

 

Tarehe 24/7/2019 kupitia maonesho ya 

vwanda na uwekezaji, Mhe. Waziri Mkuu 

wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

Kassim Majaliwa Majaliwa alizindua 

mwongozo wa uwekezaji  ambao umeain-

isha fursa mbalimbali za uwekezaji zilizopo 

mkoani Ruvuma 

 

 
Waziri Mkuu akizindua mwongozo wa Uwekezaji Mkoa wa 

Ruvuma  
 
 

 

 

 

OFISI YA MKUU WA MKOA RUVUMA  

OFISI  YA MKUU WA MKOA  

RUVUMA  

 

 

Simu, 2602256/2602238 

Fax Na. 2602144 

Anwani ya Posta: S.L.P 74, Songea  

Email; ras.ruvuma@tamisemi.go.tz/aeps@ruvuma.go.tz 

 

Kwa mawasiliano zaidi wasiliana na Afisa Biashara wa 

Halmashauri iliyoko karibu na wewe 

Au wataalam Ofisi ya Biashara Mkoa kwa simu Na. 

+255763508173,+255755192064, au +255767650253 

 

 

 

 

 

FURSA ZA UWEKEZAJI 

RUVUMA  

 

RUVUMA  ITAVUMA  KWA UCHUMI WA 

VIWANDA ‘ WEKEZA SASA’  

 
 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA 

MITAA   

 OFISI YA MKUU WA MKOA RUVUMA  



UTANGULIZI 

Mkoa wa Ruvuma umeendelea ku-

tekeleza mkakati wa Taifa wa 

uwezeshaji wananchi kiuchumi i kwa 

kuwaonyesha wananchi fursa ili 

waweze kushiriki kikamilifu katika 

shughuli za kiuchumi  kwa maendeleo 

endelevu ya Mkoa . 

Mkoa una fursa za biashara na uwe-

kezaji katika Halmashauri zake zote 

nane ambazo wawekezaji wanaweza 

kuwekeza katika shughuli mbalimbali 

zinazoweza kuwa kichocheo cha ukuaji 

wa uchumi kupitia uendelezaji wa Vi-

wanda na Biashara. 

 

FURSA ZA UWEKEZAJI 

Katika Mkoa wa Ruvuma zipo fursa za 

uwekezaji katika Sekta za Kilimo, Bi-

ashara, Ufugaji, Misitu, Madini, Utalii, 

Mawasiliano, Umeme wa Maporomoko 

ya Maji, Uvuvi, Viwanda, Uendelezaji 

wa Makazi, Usafiri na Usafirishaji. 

Fursa za uwekezaji katika Mkoa wa Ruvuma ni 

kama ifuatavyo; 

1. Ujenzi wa viwanda - vikubwa, vya kati na 

vidogo; 

2. Usambazaji na uuzaji wa bidhaa za viwandani; 

3. Usindikaji wa mazao ya chakula hasa mazao 

ya Tangawizi, mazao ya mafuta, mbogam-

boga na matunda; 

4. Kilimo cha Umwagiliaji hasa uzalishaji wa zao 

la mpunga; 

5. Kilimo cha mazao mbalimbali kama 

 Mazao ya chakula; 

 Mazao ya nafaka-mahindi, mpunga, 

ulezi, ngano na mtama; 

 Mazao ya mizizi - Viazi vitamu, mviringo 

na mihogo; 

 Mazao ya bustani - mbogamboga na 

matunda; 

 Mazao ya Mafuta - alizeti, ufuta  

  karanga; na  

 Mazao ya biashara - Kahawa, 

korosho na tumbaku 

6. Uzalishaji wa mazao ya misitu - mbao 

na asali; 

7. Ufugaji wa mifugo - ng’ o mbe, mbuzi, 

na wanyama wadogo; 

8. Usindikaji wa bidhaa za mifugo - mazi-

wa, nyama, nk 

9. Uvuvi -  ufugaji na usindikaji wa bidhaa 

za samaki; 

 

10. Utalii - hifadhi ya wanyama, maeneo 

ya asili na uendeshaji wa hoteli; 

11. Umeme na maji; 

12. Ujenzi wa nyumba na makazi. 

Usafiri na usafirishaji; 

13. Kujenga maduka makubwa 

( s hopping malls; 

14. Ujenzi wa kumbi kubwa na mikutano 

na sherehe mbalimbali; na  

15. Uchimbaji wa madini  

 

 

 

 

 

FURSA ZA UWEKEZAJI 

RUVUMA 


