


KARIBU MKOA WA RUVUMA 

 
Haki zote zimehifadhiwa.Hairuhusiwi kuiga, kunakili, kutafsiri, kupiga chapa, 

kutoa nakala kivuli au kutoa baadhi ya maandishi ya Jarida hili kwa namna 

yoyote ile bila idhini ya Mwandishi kwa maandishi. 

 

JARIDA LA RS RUVUMA TOLEO MAALUM LA ZIARA YA RAIS 

DKT. SAMIA SULUHU HASSAN MKOANI RUVUMA  SEPTEMBA 

2024 

 

 
Jarida limehaririwa na Albano Midelo wa Kitengo cha Mawasiliano 

Serikalini (GCU) Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma 



 

 

TAHARIRI 

 
Wapendwa wasomaji wetu ninayoheshima kubwa kuwaalika katika Kitengo cha 
Mawasiliano Serikalini (GCU) ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma  kusoma habari 
na makala mbalimbali ambazo zinakuwa zinachapishwa na jarida hili. 
Jarida hili ni sehemu ya utekelezaji wa mwongozo uliotolewa na Ofisi ya Rais 
TAMISEMI kupitia kitengo cha Mawasiliano Serikali kuhakikisha kila mwezi GCU 
Mkoa na Halmashauri zake zinachapisha jarida ili kutangaza shughuli mbalimbali 
zinazofanywa na serikali ikiwemo kutekeleza miradi mbalimbali  ya maendeleo, 
mahusiano na kutangaza fursa za utalii na uwekezaji zilizopo katika Mkoa wa 
Ruvuma na namna viongozi wa ngazi ya Wilaya,Mkoa na kitaifa wanavyofanya 
ziara za  kuzungumza na wananchi,kusikiliza kero za wananchi na kuzitafutia 
ufumbuzi. 

 
Furahia kusoma 

RAIS SAMIA ALIVYOWASILI SONGEA KWA ZIARA YA KIKAZI 

 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akiwasili katika uwanja wa Ndege wa Songea kwa ajili ya kuanza ziara ya kikazi ya 
siku sita Mkoani Ruvuma kuanzia Septemba 23 hadi 29,2024.Kushoto ni Mkuu wa 
Mkoa wa Ruvuma Kanali Ahmed Abbas Ahmed. 



 
RAIS SAMIA AWASILI UWANJA WA MAJIMAJI KUFUNGA TAMASHA 

LA UTAMADUNI LA KITAIFA 

 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 



akitembelea mabanda ya Maonesho kwenye Tamasha la Tatu la Utamaduni la 
Kitaifa lililofanyika katika uwanja wa Majimaji  mjini  Songea 

 

         RAIS SAMIA ZIARANI MKOANI RUVUMA 

 

RAIS wa Jamhuri  ya Muungano wa Tanzania Dkt.Samia Suluhu Hassan ameanza 
ziara ya kikazi ya siku sita mkoani Ruvuma kwa kufunga tamasha la utamaduni la 
kitaifa ambalo limefanyika kwenye uwanja wa Majimaji kuanzia Septemba 20 hadi 
23 mwaka huu. 



 

RAIS SAMIA AWEKA SHADA LA MAUA KABURI LA MASHUJAA 66 

SONGEA 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
baada ya kuweka shada la maua katika Mnara wa Mashujaa  wa kaburi ambalo 
wamezikwa mashujaa 66 wa vita ya majimaji lililopo ndani ya Makumbusho  ya 



Taifa ya majimaji Songea.Rais Dkt. Samia yupo Mkoani Ruvuma kwa ziara ya 
kikazi  ya siku sita ambapo atakagua miradi mbalimbali ya maendeleo na 
kuzungumza na wananchi . 

 

RAIS SAMIA AWEKA SHADA LA MAUA KABURI LA NDUNA SONGEA 

MBANO 

 



Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akiweka shada la maua katika kaburi la Chifu Msaidizi wa Wangoni Nduna Songea 
Mbano ambaye alinyongwa na kukatwa Kichwa na Wajerumani mwaka 1906.  

 

             NAWEZA KUCHEZA BAO PIA 

 



Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akicheza mchezo wa bao na Waziri wa Utamaduni, Sanaa na Michezo. Dkt. 
Damas Ndumbaro wakati alipotembelea mabanda ya Maonesho katika uwanja wa 
Majimaji mjini Songea mkoani Ruvuma.Rais Samia alishinda mchezo huo. 

 

RAIS SAMIA AHUTUBIA WATU ZAIDI  YA 50,000 UWANJA WA 

MAJIMAJI SONGEA 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dk. Samia Suluhu Hassan, 
amehitimisha Ziara yake ya Kikazi Mkoa wa Ruvuma kwa kuhutubia Maelfu ya 
Wananchi waliofurika Uwanja wa Majimaji Songea kwenye Mkutano wa hadhara 
wa kuagana na Wananchi wa Mkoa huo. 
Rais Dk. Samia amesema Ziara yake mkoani humo iliyoanza Septemba 23, 2024 
imekuwa na mafanikio Makubwa ambapo alitembelea Wilaya zote za Mkoa huo na 
kujionea namna fedha alizoleta zinatumika kutatua kero za Wananchi. 
Aidha Rais Samia amewaahidi Wananchi wa Mkoa wa Ruvuma kuwa Serikali 
itaendelea kuleta fedha za kutekeleza Miradi ya Maendeleo ikiwa ni pamoja na 
kusimama kikamilifu Miradi inayoendelea Sasa ikamilike kwa wakati. 
 

 

 



RAIS SAMIA AAGIZA BARABARA YA SONGEA - NJOMBE - 

MAKAMBAKO KUANZA KUJENGWA UPYA. 

 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
ameiagiza Wizara ya Ujenzi kukamilisha maandalizi na kuanza kujenga upya 
barabara ya Songea - Njombe - Makambako (km 295) pamoja na ujenzi wa 
barabara ya mzunguko ya Songea (Songea Bypass) yenye urefu wa kilometa 16 
kwa kiwango cha lami. 
Rais Samia ametoa agizo hilo kwa Waziri wa Ujenzi Innocent Bashungwa, wakati 
akizungumza na wananchi wa Mkoa wa Ruvuma katika mkutano wa kuhitimisha 
ziara yake ya kikazi uliofanyika katika Uwanja wa Majimaji Songea Mkoani humo. 
“Ninafahamu barabara ya Songea - Njombe hadi Makambako sasa inahitaji 
matengenezo makubwa tayari nimeshaielekeza Wizara ya Ujenzi kuishughulikia 
pamoja na barabara ya mzunguko ya bypass ya hapa Songea hatua za kuanza 
kuijenga zipo mwishoni”, amesema Rais Dkt. Samia. 
Rais Samia ameeleza kuwa hadi kufikia mwezi Oktoba, 2024 Serikali itakuwa 
imempata Mkandarasi kwa ajili ya kuanza kazi ya ujenzi wa barabara ya 
Lukuyufusi - Mkenda (km 60) kwa kiwango cha lami ili kuweza kuunganisha Mkoa 
wa Ruvuma na nchi jirani ya Msumbiji. 
Halikadhalika, Rais Dkt. Samia amesema kuwa tayari ameidhinisha kiasi cha 
Shilingi Bilioni 3.5 kwa ajili ya kuendeleza ujenzi wa barabara ya Amani Makoro 



hadi Luanda (km 35) kwa kiwango cha lami ambapo tayari Serikali imekamilisha 
sehemu ya barabara hiyo kilometa tano kuanzia Kitahi hadi Makolo. 
Rais Dkt. Samia amewaeleza wananchi wa Mkoa wa Ruvuma kuwa Serikali ina 
mpango wa kuunganisha Wilaya ya Nyasa na Songea Vijijini kwa kuanza ujenzi 
wa Daraja la Mitomoni lenye urefu wa mita 80. 
Rais Dkt. Samia akiwa Mkoani Ruvuma katika ziara yake ya kikazi, Katika Sekta 
ya Ujenzi alikagua ukarabati na upanuzi wa Kiwanja cha Ndege cha Songea 
ambao umekamilika kwa asilimia 100 na kugharimu shilingi Bilioni 40.87 pamoja 
na kufungua barabara ya Mbinga - Mbamba Bay (km 66) iliyokamilika kujengwa 
kwa kiwango cha lami na kugharimu Shilingi Bilioni 122.76 

 

Sehemu ya barabara ya kutoka Songea hadi Makambako ambayo imechakaa na 
serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais Dkt.Samia Suluhu Hassan 
inatarajia kuijengwa upya barabara hiyo 

 

 

 

 



MILIONI 38 ZILIVYOINGIZA  NISHATI SAFI YA KUPIKIA 

SEKONDARI YA DKT.SAMIA NAMTUMBO 

. 

WAKALA wa Nishati Vijijini (REA) imetoa sh milioni 38.2 ili kufungwa kwa mfumo 
wa nishati safi ya kupikia katika Shule ya Sekondari ya Wasichana ya Dk. Samia 
Suluhu Hassan mkoani Ruvuma ikiwa ni utekelezaji kwa vitendo Mkakati wa Taifa 
wa Matumizi ya Nishati Safi ya Kupikia. 
Shule hiyo ya kisasa yenye wanafunzi zaidi ya 540 kwa sasa ipo katika Wilaya ya 
Namtumbo katika Mkoa wa Ruvuma ilizinduliwa rasmi na Rais Samia Suluhu 
Hassan. 
Akizungumza mara baada ya uzinduzi wa shule hiyo, Mkurugenzi  wa Mipango na 
Utafiti REA, Mhandisi Godfrey Chibulunje amemshukuru Rais kwa kuendelea 
kutoa fedha zinazowezesha wakala kutekeleza miradi yake mbalimbali kwa wakati 
ikiwamo miradi ya nishati safi ya kupikia. 
 
“REA tunaendelea kutekeleza maelekezo ya Serikali pamoja na Mkakati wa Taifa 
wa Matumizi ya Nishati Safi ya Kupikia kwa vitendo na katika shule hii tumetoa sh 
milioni 38.2 kwa ajili ya kufungwa mifumo ya nishati safi ya kupikia tofauti na hapo 
awali ambapo walikuwa wanatumia kuni kupikia,” amesema Mhandisi Chibulunje. 
Mhandisi Chibulunje amesema, REA itahakikisha shule mbalimbali zinafungwa 
mfumo wa nishati safi wa kupikia na kuachana na matumizi ya kuni na kuongeza 
kuwa wakala huo umesaini mikataba ya zaidi ya Sh bilioni 50 kuhakikisha taasisi 
zinazolisha watu zaidi ya 300 kama magereza na kambi za jeshi zinafungiwa 
mifumo ya nishati safi ya kupikia. 



MAHABA MAKUBWA YA WANANCHI WA RUVUMA KWA RAIS 

SAMIA 

 
 

Maelfu ya wananchi kutoka mkoa wa Ruvuma na maeneo yake wametokelezea 
kwa wingi, wakiwa na hamasa na furaha tele, kumshuhudia Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania na Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Samia 
Suluhu Hassan, akihutubia katika mkutano mkubwa uliofanyika Uwanja wa 
Majimaji mjini Songea . 
Mkutano huo umehitimisha ziara yake ya siku sita mkoani Ruvuma ya kukagua 
maendeleo na jinsi Ilani ya CCM inavyotekelezwa. 
 

 



 

SERIKALI KUENDELEA KUIMARISHA UPATIKANAJI WA UMEME 

 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
amesema Serikali inaendelea kuimarisha upatikanaji wa umeme nchini ambapo 
inatekeleza mradi wa ujenzi wa kituo cha kupokea umeme cha Tunduru ambacho 
utekelezaji wake umefikia asilimia 50. 
Rais Samia ameyasema  hayo wakati akihitimisha ziara yake mkoani Ruvuma 
iliyokuwa na lengo la kujipima ni kwa kiasi gani Serikali imeweza kutekeleza ahadi 
ilizo zitoa kwa wananchi. 
Ndugu zangu kukamilika kwa mradi huu pamoja na kuunufaisha Mkoa wa Ruvuma 
lakini pia utapelekea kuiunganisha Mikoa ya Lindi na Mtwara kuiwezesha kupata 
umeme wa gridi ya Taifa.” Amesema Rais Samia. 
Ameongeza kuwa, Serikali inafanya juhudi kubwa katika kusogeza huduma za 
umeme kwenye kila kijiji ambapo Serikali kupitia REA imefikisha umeme kwenye 
Vijiji 541 kati ya Vijiji 551 vya Mkoa wa Ruvuma na kuongeza kuwa Serikali 
inaendelea kusogeza huduma kwenye vitongoji mkoani humo. 
Aidha, ametoa wito kwa wananchi ambao bado hawajalipwa fidia ili kupisha 
utekelezaji wa miradi ya umeme, kupisha utekelezaji kwani Serikali italipa fidia zao 
na kuongeza kuwa hakuna mwananchi ambaye hata lipwa fidia. 
Pia, ametoa wito kwa viongozi wa Serikali na watumishi wa wananchi kuendelea 
kutoa elimu ya matumizi ya nishati safi ya kupikia ili kuokoa maisha ya watanzania 
pamoja na misitu. 
 
 
 
 
 



RAIS SAMIA ATOA TRILIONI SITA KÜTEKELEZA MIRADI CHINI YA 

TAMISEMI 

 

 
Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe. 
Mohamed Mchengerwa amesema Serikali imetoa fedha takribani Sh. Trilioni sita 
tangu Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan aingie madarakani kwa ajili ya kutekeleza 
miradi mbalimbali ya maendeleo iliyopo chini ya Ofisi ya Rais - TAMISEMI. 
Mhe. Mchengerwa ameyasema hayo wakati akitoa salamu za Wizara kwenye 
mkutano wa hadhara wa kuhitimisha ziara ya siku sita ya Rais Samia mkoani 
Ruvuma uliofanyika kwenye uwanja wa Majimaji mjini Songea . 
Amesema "Mhe. Rais fedha ulizotoa zimeenda kila Mkoa, Halmashauri, Tarafa, 
Kata, Kijiji, Kitongoji na kila mtaa na zimegusa wanawake kwa wanaume, wazee, 
vijana, watoto na hata walemavu." 
"Hakuna kundi ambalo halijafikiwa na huduma zilizopelekwa kupitia fedha hizo 
ulizotoa, umegusa maisha ya watanzania, umegusa mioyo yao na umeboresha 
upatikanaji wa huduma bora kwa wananchi,"amesema. 
Amefafanua miradi iliyotekelezwa kwa kipindi hicho kuwa ni Hospitali za Wilaya 
129 mpya zimejengwa na hospitali Kongwe 50 zimekarabatiwa, Vituo vya Afya 367 
vimejengwa, majengo ya kutoa huduma za dharura (EMD) 87 yamejengwa, 
Majengo ya kutoa huduma za Wagonjwa mahututi 28 yamejengwa, Mitambo ya 



kuzalisha hewa tiba ya Oksijeni 21 imesimikwa, magari ya kubebea wagonjwa 
pamoja na usimamizi wa shughuli za Afya 523 yamenunuliwa. 
"Kila Halmashauri nchini imepata gari la kubebea wagonjwa pamoja na gari la 
usimamizi wa shughuli za afya na hapa kwenye Mkoa wa Ruvuma wamepokea 
magari ya Wagonjwa kwa kila Halmashauri,"amesema 
Aidha, amesema kwa upande wa elimu hadi sasa Shule mpya za Sekondari kwa 
Kata 458 zimejengwa, Shule za Msingi 665 zenye madarasa ya awali na vyumba 
vya madarasa 50,050 vimejengwa pamoja na nyumba za walimu 366 zimejengwa. 
"Kwa upande wa TARURA umeongeza bajeti kutoka Sh.Bilioni 253 mpaka kufikia 
Sh.Trilioni 1.3, ongezeko hili ni zaidi ya asilimia 300 na hii ni kwa sababu unataka 
kuona barabara za vijijini zikifunguliwa na wananchi wanasafirisha bidhaa zao kwa 
urahisi." 
“ Mhe. Rais kupitia ongezeko hili umeweza kujenga barabara za lami maeneo 
ambao hayakudhaniwa kuwa na lami umepandisha hadhi barabara nyingi za vijijini 
na mijini na zaidi umeagiza tuongeze mtandao wa barabara za lami yenye urefu 
wa Kilometa 23 na kwa hapa Songea Manispaa tu barabara ya lami itajengwa 
yenye urefu wa Kilometa 12. 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt.Samia Suluhu Hassan akiagana 
na baadhi ya viongozi wa Chama na Serikali baada ya kuhitimisha ziara yake ya 
siku sita mkoani Ruvuma kwenye uwanja wa Majimaji mjini Songea 

 

 



RUVUMA IMEVUMA KWA MAENDELEO 

  

Maelfu ya wananchi kutoka mkoa wa Ruvuma na maeneo yake wamejitokeza kwa 
wingi, wakiwa na hamasa na furaha tele, kumshuhudia Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania na Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Samia 
Suluhu Hassan, akihutubia katika mkutano mkubwa uliofanyika Uwanja wa 
Majimaji mjini Songea . 
Mkutano huo umehitimisha ziara yake ya siku sita mkoani Ruvuma ya kukagua 
maendeleo na jinsi Ilani ya CCM inavyotekelezwa. 
 
 Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akiwaaga wananchi mara baada ya kumaliza mkutano wa kuhitimisha ziara yake 
katika uwanja wa Majimaji, Wilaya ya Songea Mkoani Ruvuma tarehe 28 
Septemba, 2024. 
 
 
 
 



           MAMA SAMIA KARIBU TENA RUVUMA 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akiwaaga wananchi mara baada ya kumaliza mkutano wa kuhitimisha ziara yake 
katika uwanja wa Majimaji, mjini Songea mkoani Ruvuma 

 

 



RAIS SAMIA NDANI YA UWANJA WA MAJIMAJI SONGEA  

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akiwa kwenye uwanja wa Majimaji mjini Songea tayari kwa kuhutubia wananchi wa 
Songea Mkoani Ruvuma. 

 

 



SERIKALI IMEJIPANGA KUINUA SEKTA YA KILIMO CHA 

UMWAGILIAJI 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, 
amesema serikali imejipanga kuinua Sekta ya umwagiliaji kwa asilimia 50 ifikapo 
2030 
“Serikali imewekeza katika sekta ya umwagiliaji, na ifikapo 2030, kilimo cha 
umwagiliaji kinatarajiwa kufikia asilimia 50 ya kilimo nchini”, amesema Rais Samia 
Samia amesema hayo wakati akihutubia wananchi katika Viwanja vya Majimaji 
mjini songea mkoani Ruvuma, ambapo amezungumza na wananchi kuhusu ziara 
yake hiyo mkoani humo, na kueleza mafanikio, mipango na maagizo mbalimbali ya 
serikali 
Rais Samia amesema alikagua ununuzi wa mahindi katika maghala ya NFRA na 
kuweka jiwe la msingi kwa ujenzi wa maghala 28 yenye uwezo wa kuhifadhi tani 
28,000 za mazao ya nafaka, kisha alitembelea shamba la kahawa la Aviv na 
kusisitiza umuhimu wa kilimo cha kahawa. 



Rais Samia ameongeza kuwa Serikali imetoa ruzuku ya mbolea yenye thamani ya 
bilioni 83.5, huku matumizi ya mbolea yakiongezeka kutoka tani 32,139 mwaka 
2022 hadi tani 123,049 mwaka 2023, ambalo ni sawa na ongezeko la 283%. 
Kwa upande wa zao la korosho, uzalishaji umeongezeka kutoka tani 15,000 hadi 
tani 29,109 kwa msimu wa 2023/2024, na lengo ni kufikia tani 55,730 msimu wa 
2024/2025. Serikali pia imeandaa miche bora ya kahawa milioni 20 na kuigawa 
kwa wakulima bure, ikilenga kuboresha masoko ya kimataifa. 
“Uzalishaji wa tumbaku umeongezeka kutoka tani 250 mwaka 2021 hadi tani 4,100 
msimu wa 2023/2024”, amesema Rais Samia 
Rais Dkt.Samia ameongeza kuwa Mkoa wa Ruvuma una Miradi 33 ya umwagiliaji 
yenye thamani ya shilingi bilioni 32.4. 
Kupitia NFRA, serikali imeunda mifumo ya kununua tani 170,000 za nafaka kwa 
thamani ya shilingi bilioni 119. Hadi sasa, tani 63,467 zimenunuliwa kwa thamani 
ya shilingi bilioni 44.43. Serikali itaendelea kujenga uwezo wa NFRA ili kuhakikisha 
usalama wa chakula nchini. 

 

Pichani kushoto ni Katibu Mkuu wa CCM Taifa Dkt.Emanuel Nchimbi,kulia ni 
Waziri wa Wizara ya Ofisi ya Rais TAMISEMI Mheshimiwa Mohamed Omary 
Mchengerwa na Katikati ni Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Kanali Ahmed Abbas 
Ahmed wakiwa ndani ya uwanja wa Majimaji mjini Songea wakati Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania Dkt.Samia Suluhu Hassan akizungumza na wananchi 
wa Mkoa wa Ruvuma kwenye uwanja wa Majimaji mjini Songea. 

 

 



RAIS SAMIA AFUNGA KIKAO CHA BARAZA LA UWT TAIFA SONGEA 

 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akifunga Kikao Maalum cha Baraza Kuu la Jumuiya ya Umoja wa Wanawake wa 
Tanzania (UWT) Taifa katika ukumbi wa Parokia ya Bombambili, Wilaya Songea 
Mkoani Ruvuma, 
 

 
 

 

https://web.facebook.com/photo/?fbid=1081523513980357&set=pcb.1081523687313673&__cft__%5b0%5d=AZWKG1CnnnokB63UXZ0szgjoi6xivpPr1d9iNC55Xdx576uchZQIfu59UNb5ogZoz5L10jL3QQfl4nUdegll9QgSoj61fVpB8BFolpwgKDyhC4bHqb1mNv7SBZ62mkYjKnaBXMBzX5pkQ-UfVEiu908CcDi1KT9Suha-l2ugK_TEyzN7_7mOPOjqzNlW6usgVr2vK5X6rOR8dZUK2nsMd8G6&__tn__=*bH-R
https://web.facebook.com/photo/?fbid=1081523513980357&set=pcb.1081523687313673&__cft__%5b0%5d=AZWKG1CnnnokB63UXZ0szgjoi6xivpPr1d9iNC55Xdx576uchZQIfu59UNb5ogZoz5L10jL3QQfl4nUdegll9QgSoj61fVpB8BFolpwgKDyhC4bHqb1mNv7SBZ62mkYjKnaBXMBzX5pkQ-UfVEiu908CcDi1KT9Suha-l2ugK_TEyzN7_7mOPOjqzNlW6usgVr2vK5X6rOR8dZUK2nsMd8G6&__tn__=*bH-R
https://web.facebook.com/photo/?fbid=1081523537313688&set=pcb.1081523687313673&__cft__%5b0%5d=AZWKG1CnnnokB63UXZ0szgjoi6xivpPr1d9iNC55Xdx576uchZQIfu59UNb5ogZoz5L10jL3QQfl4nUdegll9QgSoj61fVpB8BFolpwgKDyhC4bHqb1mNv7SBZ62mkYjKnaBXMBzX5pkQ-UfVEiu908CcDi1KT9Suha-l2ugK_TEyzN7_7mOPOjqzNlW6usgVr2vK5X6rOR8dZUK2nsMd8G6&__tn__=*bH-R
https://web.facebook.com/photo/?fbid=1081523537313688&set=pcb.1081523687313673&__cft__%5b0%5d=AZWKG1CnnnokB63UXZ0szgjoi6xivpPr1d9iNC55Xdx576uchZQIfu59UNb5ogZoz5L10jL3QQfl4nUdegll9QgSoj61fVpB8BFolpwgKDyhC4bHqb1mNv7SBZ62mkYjKnaBXMBzX5pkQ-UfVEiu908CcDi1KT9Suha-l2ugK_TEyzN7_7mOPOjqzNlW6usgVr2vK5X6rOR8dZUK2nsMd8G6&__tn__=*bH-R


RAIS SAMIA KATIKA SEKONDARI YA WASICHANA YA DKT SAMIA 

NAMTUMBO 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akiwa kwenye picha ya pamoja na Wanafunzi wa Shule ya Sekondari ya 
Wasichana ya Mchepuo wa Sayansi na Sanaa ya Dkt.. Samia Suluhu Hassan 
iliyopo katika kitongoji cha Migeregere kata ya Rwinga, Wilaya ya Namtumbo, 
Mkoani Ruvuma 

 



SEKONDARI YA DKT SAMIA NAMTUMBO MIONGONI MWA 

SEKONDARI 26 BORA NCHINI 

 

Sekondari ya Dkt Samia Suluhu Hassan ya Namtumbo mkoani Ruvuma ni 
miongoni mwa shule 26 za Wasichana za Sayansi za Mikoa zilizojengwa kwenye 
Mikoa yote Tanzania bara na imejengwa kwa gharama ya shilingi Bil. 4.6 ikiwa  na 
vyumba vya madarasa 22, mabweni 8, nyumba za walimu 3 (2 in 1), Nyumba ya 
Mkuu wa shule, Nyumba ya Matron, chumba cha TEHAMA, Maktaba, Jengo la 
Utawala pamoja na uzio upande wa Mabweni. 
Shule hii ina uwezo wa kuchukua wanafunzi 1,200 na mpaka sasa wanafunzi 
waliopo ni 548. 

 

 



RAIS SAMIA AZINDUA SEKONDARI YA WASICHANA YA DKT.SAMIA 

NAMTUMBO 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akizindua Shule ya Sekondari ya Wasichana ya Mchepuo wa Sayansi na Sanaa ya 
Dkt.. Samia Suluhu Hassan iliyopo katika kitongoji cha Migeregere kata ya 
Rwinga, Wilaya ya Namtumbo, Mkoani Ruvuma. 
 
Shule hii ni miongoni mwa shule 26 za Wasichana za Sayansi za Mikoa 
zilizojengwa kwenye Mikoa yote Tanzania bara na imejengwa kwa gharama ya 
shilingi Bil. 4.6 ikiwa vyumba vya madarasa 22, mabweni 8, nyumba za walimu 3 
(2 in 1), Nyumba ya Mkuu wa shule, Nyumba ya Matron, chumba cha TEHAMA, 
Maktaba, Jengo la Utawala pamoja na uzio upande wa Mabweni. 
 
Shule hii ina uwezo wa kuchukua wanafunzi 1,200 na mpaka sasa wanafunzi 
waliopo ni 548. 
 
Wananchi wa Mkoa wa Ruvuma wanamshukuru sana Rais Dkt.Samia Suluhu 
Hassan kwa kuwajengea shule hiyo maalum ya wasichana ambayo ni mkombozi 
wa Watoto wa kike wa Mkoa wa Ruvuma na Taifa kwa ujumla. 
 



RAIS SAMIA AKIZUNGUMZA NA WANAFUNZI WA SEKONDARI YA 

DKT.SAMIA

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akizungumza na wanafunzi, wazazi na wananchi mara baada ya kuzindua Shule 
ya Sekondari ya Wasichana ya Mchepuo wa Sayansi na Sanaa ya Dkta. Samia 
Suluhu Hassan iliyopo katika kitongoji cha Migeregere kata ya Rwinga, Wilaya ya 
Namtumbo, Mkoani Ruvuma. 

 



RAIS SAMIA NA WANAFUNZI WA SEKONDARI YA DKT.SAMIA  

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akiwa kwenye picha ya pamoja na Wanafunzi wa Shule ya Sekondari ya 
Wasichana ya Mchepuo wa Sayansi na Sanaa ya Dkt.. Samia Suluhu Hassan 
iliyopo katika kitongoji cha Migeregere kata ya Rwinga, Wilaya ya Namtumbo, 
Mkoani Ruvuma. 

 

 



MATUKIO KWENYE UZINDUZI WA SEKONDARI YA DKT.SAMIA 

NAMTUMBO 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akizindua Shule ya Sekondari ya Wasichana ya Mchepuo wa Sayansi na Sanaa ya 
Dkt.. Samia Suluhu Hassan iliyopo katika kitongoji cha Migeregere kata ya 
Rwinga, Wilaya ya Namtumbo, Mkoani Ruvuma . 

 



      RAIS SAMIA ALIVYOSOMEWA DUA TUNDURU 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akishukuru mara baada 

ya kusomewa Dua katika Msikiti Mkuu wa Wilaya ya Tunduru, Mkoani Ruvuma  

 



HABARI PICHA ZIARA YA RAIS WILAYANI TUNDURU 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akizungumza na Waziri 

wa Ujenzi, Innocent Bashungwa (kulia) katika mkutano wa hadhara uwanja wa CCM wilaya ya 

Tunduru mkoani Ruvuma Katikati ni Mkuu wa Mkoa Ruvuma , Kanali, Ahmed Abbas Ahmed 

 

Wananchi wa Tunduru wakiwa kwenye mkutano wa hadhara wa Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan uliofanyika katika 
Uwanja wa CCM Tunduma Mkoani Ruvuma. 

 

 



RAIS SAMIA AZINDUA SOKO LA MADINI YA VITO TUNDURU 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt Samia Suluhu Hassan baada ya 
kuzindua soko la madini ya vito Tunduru mkoani Ruvuma 

 



MKUTANO WA HADHARA WA  RAIS SAMIA TUNDURU 

 

Wananchi wa Tunduru wakiwa kwenye mkutano wa hadhara wa Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan uliofanyika katika 
Uwanja wa CCM Tunduma Mkoani Ruvuma. 

 

 

 

 



RAIS SAMIA AKIZUNGUMZA NA WANANCHI WA TUNDURU 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akihutubia wananchi katika uwanja wa CCM wilaya ya Tunduru mkoani Ruvuma. 

 

HAKUNA MGONJWA ANAYEBEBWA KWENYE TENGA TUNDURU’ MHE. MCHENGERWA 



HAKUNA MGONJWA ANAYEBEBWA KWENYE TENGA TUNDURU 

 
Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe. 
Mohamed Mchengerwa amesema hakuna mgonjwa anayesafirishwa kwa njia ya 
Pikipiki huku akiwa amewekwa kwenye tenga kupelekwa kupata huduma za afya 
katika Wilaya ya Tunduru mkoani Ruvuma  
Mhe. Mchengerwa ameyasema hayo wakati akitoa salamu za Wizara kwenye 
mkutano wa hadhara wa Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan na wananchi wa 
Tunduru uliofanyika kwenye uwanja wa Ccm mjini Tunduru. 
Amesema ameona taarifa zinazosambaa kwenye mitandao ya kijamii zikionesha 
mgonjwa akisafirishwa kwenye Pikipiki huku akiwa kwenye tenga na kueleza kuwa 
hakuna magari ya kusafirishia wagonjwa jambo ambalo ni upotashaji. 
“Napenda kukuthibitishia Mhe. Rais hapa Tunduru hakuna upungufu wa magari ya 
kubebea wagonjwa na kati ya Magari 535 tuliyoyakabidhi mwaka jana kwa 
muongozo wako Mhe. Rais hapa Tunduru walipata Magari mapya manne ya 
kubebea wagonjwa”‘alisisitiza  
Amesema magari hayo yalipekwa kwenye Kituo cha Afya Nakapanya, 
Matemanga, Nalasi na Mchesi ambayo yanafanya kazi saa 24 na rufaa zote 
zinaratibiwa kwa utaratibu maalumu na sio kuchangisha wananchi. 
Ameutaja utaratibu unaotumika kusafirisha wagonjwa ni kutumia magari ya 
kubebea wagonjwa na kwa kutumia madereva ngazi ya jamii waliosajiliwa wakati 
wa mfumo wa M-Mama ambapo mfumo huu unahusika na kusafirisha wakina 
mama wajawazito na watoto wachanga bila malipo yoyote. 
Ameongeza kuwa Halmashauri ya Wilaya ya Tunduru ina jumla ya madereva wa 
jamii 20 walioingia mikataba na Serikali; Hivyo taarifa hizi zipuuzwe kwani 
zinalengo la kuupotosha umma, kuleta taharuki kwa jamii na kuichafua Serikali. 



HABARI PICHA ZIARA YA RAIS SAMIA KIJIJI CHA LITOLA 

NAMTUMBO 

 

Maelfu ya Wananchi wa Kata ya Litola Wilaya ya Namtumbo mkoani Ruvuma 
waliofurika Barabarani kumlaki Rais Dkt samia Suluhu Hassan wakati wa Ziara 
yake Mkoani Ruvuma 

 

 

 



     MUONEKANO WA BARABARA YA MBINGA-MBAMBABAY 

 

Mwonekano wa barabara ya Mbinga – Mbamba Bay Mkoani Ruvuma yenye urefu 
wa kilometa 66 iliyokamilika kujengwa kwa kiwango cha lami na kufunguliwa rasmi 
na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu 
Hassan. 
Zaidi ya shilingi bilioni 122 zimetekeleza mradi huu na kuufungua ushoroba wa 
Mtwara unaopitia Mkoa wa Ruvuma 

 

 



HABARI PICHA RAIS SAMIA KATIKA KIJIJI CHA RWINGA 

NAMTUMBO 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akiwasalimia wananchi wa Kata ya Rwinga, Wilaya ya Namtumbo mkoani Ruvuma  

 



RAIS SAMIA AISHUKURU BENKI YA MAENDELEO AFRIKA KWA 

UWEZESHAJI KWENYE MIUNDOMBINU TANZANIA 
 

 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu 
Hassan ameishukuru na kuipongeza Taasisi ya Benki ya Maendeleo ya Afrika 
(AfDB) kwa kuwa mdau mkubwa wa sekta ya miundombinu nchini ambapo 
wamewezesha mkopo wa Shilingi Bilioni 630 kwa ajili ya kukamilisha ujenzi wa 
barabara ya Mbinga – Mbamba Bay (km 66) kwa kiwango cha lami na barabara 
nyingine. 
Dkt. Samia ametoa pongezi hizo wakati akizungumza na wananchi Wilayani Nyasa 
mara baada ya kufungua barabara ya Mbinga – Mbamba Bay (km 16) iliyokamilika 
kujengwa kwa kiwango cha lami kwa gharama ya shilingi Bilioni 122.76 Mkoani 
Ruvuma. 
“Nataka niwaambie benki ya AfDB hawajasaidia barabara hii peke yake, ni wadau 
wetu wa barabara nchi nzima na hivi tunavyozungumza wanatusaidia kujenga 
barabara ya mzunguko ya njia nne katika mji Mkuu wa Dodoma”, Amekaririwa Dkt. 
Samia. 
Dkt. Samia ameeleza kuwa kukamilika kwa barabara ya Mbinga – Mbamba Bay 
(km 66) kwa kiwango cha lami utasaidia kurahisisha shughuli za usafiri na 
usafirishaji wa abiria na bidhaa na amewataka wananchi kutumia uwepo wa 
barabara hiyo kuleta maendeleo katika Wilaya ya Nyasa na Mkoa wa Ruvuma 
kiujumla. 
Aidha, Dkt. Samia ametoa wito kwa watumiaji wa barabara hiyo hususani 
madereva kuwa waangalifu ili barabara iweze kudumu kwa muda mrefu zaidi. 
Kwa upande wake, Waziri wa Ujenzi, Innocent Bashungwa ameishukuru Benki ya 
Maendeleo ya Afrika (AfDB) kwa kuendelea kufadhili miradi mbalimbali ya 
maendeleo nchini ambapo wamekamilisha kujenga kwa kiwango cha lami 
mtandao wa barabara zenye urefu wa kilometa 2,384 ambayo ni sawa na asilimia 



20 ya mtandao wote wa barabara unaosimamiwa na Wakala ya Barabara 
Tanzania (TANROADS). 
Kadhalika, Bashungwa ameeleza kuwa Wizara ya Ujenzi kupitia TANROADS ipo 
katika hatua za kutafuta Wakandarasi kwa ajili ya kuanza utekelezaji wa ujenzi wa 
madaraja mawili ambayo ni Daraja la Mkili lenye urefu wa mita 20 pamoja na 
Daraja la Mitomoni lenye urefu wa mita 80 ambalo litaunganisha Wilaya ya Nyasa 
na Songea Vijijini. 
Kwa upande wake, Mwakilishi Mkazi wa Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB), 
Dkt. Patricia Laverley, ameleeza utekelezaji wa mradi huo ni sehemu ya urafiki kati 
ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Benki hiyo na kusema kuwa 
kukamilika kwa barabara ya Mbinga – Mbamba Bay kutasaidia kupunguza muda 
wa safari, nauli pamoja na gharama za matengenezo. 
Awali akitoa taarifa ya mradi huo, Mtendaji Mkuu wa Wakala ya Barabara 
Tanzania (TANROADS), Mhandisi Mohamed Besta ameeleza kuwa Barabara ya 
Mbinga – Mbamba Bay (km 66) imefadhiliwa na Benki ya Maendeleo ya Afrika 
chini ya mradi wa “Transport Sector Support Programme” (TSSP) na kutekelezwa 
na Mkandarasi China Henan International Cooperation Group kutoka China na 
Mhandisi Mshauri kutoka SMEC International Pty kutoka Australia kwa gharama ya 
Shilingi Bilioni 122.76 

 

 

Sehemu ya barabara ya lami  nzito kutoka Mbinga hadi Mbambabay wilayani 
Nyasa mkoani  Ruvuma yenye urefu wa kilometa 66 ambay serikali imetumia Zaidi 
ya shilingi bilioni 122 kutekeleza mradi huo uliozinduliwa na Rais Dkt.Samia 
Suluhu Hassan 



RAIS SAMIA AFUNGUA BARABARA YA MBINGA-,MBAMBABAY 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akifungua Barabara mpya 

ya kiwango cha lami ya Mbinga – Mbamba Bay yenye urefu wa kilomita 66 katika Wilaya ya Nyasa 

mkoani Ruvuma 

 



RAIS SAMIA AWEKA JIWE LA MSINGI UJENZI BANDARI YA 

MBAMBABAY 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akiweka Jiwe la Msingi la ujenzi wa bandari mpya ya Mbamba Bay katika Ziwa 
Nyasa mkoani Ruvuma 

 



RAIS SAMIA ARIDHISHWA NA JENGO JIPYA LA HALMASHAURI YA 

MBINGA 

 
 
Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Dk.Samia Suluhu Hassan 
ameridhishwa na ujenzi wa Jengo la kisasa la ghorofa moja la Halmashauri ya 
wilaya ya Mbinga ambalo limejengwa kwa shilingi bilioni 3.3 hadi kukamilika 
kwake. 
Alisema kuwa anawashukuru amefika Mbinga kwa madhumuni ya kufungua jengo 
na amewapongeza halmashauri hiyo kwa kukamilisha ujenzi huu wa jengo hilo 
zuri. 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
hayo ameyasema wakati akifungua jengo la ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya Mbinga mkoani Ruvuma. 
Akizundua jengo hilo Septemba 25/2025 amesema kukamilika kwa jengo hilo ni 
kutekeleza Ilani ya Chama cha Mapinduzi (CCM) baada ya kukamilika jengo hilo 
wahakikishie huduma zote zinatolewa ndani ya nyumba moja . 
“Ni jengo zuri nimeingia ndani kuangalia ujenzi unaridhisha sana na ni jengo lenye 
nafasi za kutosha kwa hiyo nawashukuru sana lakini pamoja na hilo niwapongeze 
madiwani kwamba mmesimamia ujenzi wa jengo hili lakini pia mmewaza kuwa na 
jengo la kitega uchumi jengo la kuwawezesha wananchi nimuombe Mungu awatie 
nguvu na mlimalize jengo hilo liweze kufanya kazi iliyokusudiwa” alisema Rais 
Samia. 
Alisema kuwa kukamilika kwa jengo hilo ni kukuwa kwa utawala bora kwa kwamba 
maofisa wote wakiwemo wakuu wa Idara na kila mtu yumo humo ndani kwa 
maana hiyo huduma zote zitatolewa ndani ya nyumba moja ili kuharakisha 
huduma kwa wananchi. 
” Niwasisitize watakaotumia nyumba hii madhumuni ya serikali kujenga nyumba 
hizi ni kuleta mazingira mazuri kwa maafisa wetu wanaofanya kazi ndani ya 



halmashauri hizi ni kurahisisha utendaji wa kazi kwa hiyo niwaombe sana maofisa 
wote kutumia Majengo haya kwa kutulia na kufanya kazi zao vizuri kwa kuhudumia 
wanachi kwa upendo na weledi zaidi.”alisema Rais Samia. 
Naye Mbunge wa jimbo la Mbinga Vijijini Mheshimiwa Benaya Kapinga 
amesema,Wanamshukuru Rais kwa miradi mingi aliyoipeleka kwenye jimbo hilo 
wamepata miradi ya maji bilioni 13.9 , barabara-Amani Makolo-Ruanda bilioni 60 ‘ 

 

Muonekano wa Jengo la Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga lililozinduliwa na Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan. 
 

 
 

RAIS SAMIA ALIVYOZINDUA JENGO LA HALMASHAURI YA 

MBINGA 



 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akizindua Jengo la Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya 
Mbinga mkoani Ruvuma ambapo serikali imetoa zaidi ya shilingi bilioni 3.5 
kutekeleza mradi huo uliokamilika kwa asilimia 100 

 

 

             RAIS SAMIA KATIKA JIMBO LA PERAMIHO 



 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akizungumza na 

Wananchi wa Jimbo la Peramiho, katika muendelezo wa Ziara yake ya Kikazi mkoani Ruvuma 

 

 

 

 

RAIS SAMIA KATIKA SHULE  YA CHIFU ZULU SONGEA 



 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
amewapongeza Halmashauri ya Manispaa ya Songea kwa kutenga fedha za 
mapato ya ndani zaidi ya Sh.Milioni 600 na kujenga Shule ya Msingi ya mchepuo 
wa Kingereza ya Chief Zulu. 
Mhe. Rais ametoa pongezi hizo wakati akizungumza na wazazi na wanafunzi 
baada ya kuzindua shule hiyo Manispaa ya Songea. 
“Nawapongeza sana Manispaa ya Songea kwa kutenga fedha zaidi ya shilingi 
milioni 600 kutoka kwenye mapato yenu ya ndani na kuamua kujenga shule hii 
muhimu kwa taaluma ya watoto wa Mkoa wa Ruvuma; Nimefarijika kuona 
mmejenga kuanzia madarasa ya awali ambayo yanawasaidia watoto kwenye 
malezi na makuzi bora kabla hawajaanza darasa la kwanza,”amesema. 
Aidha ameziagiza Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia pamoja na Ofisi ya Rais 
TAMISEMI kutafuta walimu wabobevu wa kufundisha Lugha ya Kingereza ili 
watoto hao waijue lugha hiyo kwa ufasaha. 
“Shule kama hizi zinazofundisha Kingereza mnatakiwa kuweka walimu wanaoijua 
lugha hii vizuri ili kuwanoa watoto hawa kuwa mahiri kwenye lugha ya Kiingereza 
na sio kingereza cha kubabaisha,”amesema. 
Aidha Mhe. Rais amesema kuwa serikali itaendelea kuboresha Sera ya Elimu ili 
kuendana na mabadiliko ya Dunia hivyo kwa sasa. 
“Manavyoendelea kuongeza shule za michepuo ya Kingereza msisahau lugha yetu 
ya Kiswahili lakini pia mkaangalia lugha nyingine tunayoweza kuwafundisha watoto 
wetu ambayo ni fursa huko Duniani kama Kichina, Kifaransa nk…Katika hili 
mnaweza kugawa Mikoa kwa Kanda hivyo Mikoa kadhaa ikawa na shule za 
kufundisha Kingereza na lugha nyingine muhimu ya Kimataifa na shule za Mikoa 



mingine nazo zikafundisha Kiingereza na somo lingine ili tuweze kuwa na 
wataalam wengi wa lugha wanaoweza kupata soko kimataifa,”amesema. 
Awali, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 
(TAMISEMI) Mhe. Mohamed Mchengerwa amesema hadi sasa nchini shule hizo 
za Mchepuo wa Kingereza ziko 68 ambazo zinafundisha lugha ya Kingereza. 
Shule ya Chifu Zulu ina wanafunzi wa awali na Msingi 491 na wanafundishwa 
masomo yote kwa lugha ya kingereza isipokuwa kwa somo la Kiswahili. 
 
 
 

WANAFUNZI SHULE YA CHIFU ZULU WALIVYOMSHANGAZA RAIS 

SONGEA 

 

 
Mwanafunzi mmoja wa Shule ya Awali na Msingi ya Mchepuo wa Kingereza ya 
Chief Zulu iliyopo Manispaa ya songea alijitokeza na kumzawadia Rais shillingi 50 
na kupelekea wanafunzi wengine kumzawadia pia, Kwa Jumla Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amepokea shilingi 1800 
kutoka kwa wanafunzi hao, 
 
 
 
 



 
 
 

Wanafunzi wa shule ya msingi ya Chifu Zulu  iliyopo Manispaa ya Songea 
walimshangaza Rais Dkt.Samia Suluhu Hassan baada ya kumchangia fedha 
 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akizungumza na Watawa wa Shirika la Benedicto wa Tutzing mara baada ya 
kutembelea Kanisa la Mt. Benedicto, Parokia ya Peramiho, Jimbo Kuu la Songea 
mkoani Ruvuma 



       RAIS SAMIA  KATIKA HALMASHAURI YA MADABA 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akivuta kitambaa 

kuashiria uwekaji wa jiwe la msingi ujenzi wa Ghala la nafaka Luhimba Halmashauri ya Madaba 

wilayani Songea kwa niaba ya maghala ya kuhifadhia nafaka yanayojengwa mkoani Ruvuma wakati 

wa muendelezo wa ziara yake Mkoani Ruvuma 



 

Moja ya maghala yaliyozinduliwa na Rais Dkt.Samia Suluhu Hassan Madaba  

RAIS SAMIA KATIKA SHAMBA LA KAHAWA LA  AVIV SONGEA 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akichambua Kahawa wakati alipotembelea Shamba la Kahawa la Aviv Tanzania 
Limited lililopo Mkoani Ruvuma 



RAIS SAMIA NA WATOTO WA ABASIA YA PERAMIHO 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akiwa kwenye picha ya pamoja na Watawa wa Shirika la Benedicto wa Tutzing 
mara baada ya kutembelea Kanisa la Mt. Benedicto, Parokia ya Peramiho, Jimbo 
Kuu la Songea mkoani Ruvuma 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 



akiwa kwenye picha ya pamoja na Wanafunzi na Walimu wa Shule ya Awali na 
Msingi ya Mchepuo wa Kiingereza ya Chief Zulu, iliyopo Manispaa ya Songea 
mkoani 
Ruvuma

 

Picha ya chini ni Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan akizungumza na Mwanafunzi wa Shule ya Awali na Msingi ya 
Mchepuo wa Kiingereza ya Chief Zulu Manispaa ya Songea mkoani Ruvuma 
Teofilo Mbunda kuhusu matumizi ya kompyuta shuleni hapo. 
Rais Samia yupo mkoani Ruvuma kwa ziara ya kikazi 

 



RAIS SAMIA KATIKA MRADI WA MAJI MTYANGIMBOLE MADABA 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akiweka jiwe la Msingi la mradi wa maji wa Mtyangimbole, Madaba mkoani 
Ruvuma,mradi huo umegharimu shilingi bilioni 5.5 

 

 

 



RAIS SAMIA ATEMBELEA MAKUMBUSHO YA TAIFA YA MAJIMAJI 

SONGEA 

 

RAIS wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt Samia Suluhu Hassan akiwa 
ndani ya Makumbusho ya Taifa ya Majimaji mjini Songea . 
Hii ndiyo Makumbusho pekee nchini ambayo unaweza kuona vifaa halisi 
vilivyotumika na babu zetu katika harakati za ukombozi dhidi ya wakoloni zaidi ya 
miaka 119 iliyopita 

 

 



      RAIS SAMIA NDANI YA MAKUMBUSHO YA MAJIMAJI 

 

RAIS wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt Samia Suluhu alipotembelea 
Makumbusho ya Taifa ya majimaji yaliyopo Mahenge  mjini Songea  

 

 



MAKUMBUSHO YA TAIFA YA MAJIMAJI YEMESHEHENI HISTORIA 

YA HARAKATI  ZA UKOMBOZI WA MTANZANIA 

 

RAIS Samia Suluhu Hassan ametembelea Makumbusho ya Vita ya Maji Maji 
yaliyopo Mahenge Songea mkoani Ruvuma kwa lengo la kutoa heshima ya 
kumbukizi ya mashujaa wa vita ya Majimaji vilivyoanza mwaka 1905-1907. 
Mashujaa 67 waliuawa kikatili na wajerumani kwa kunyongwa mwaka 1906 na 
kuzikwa katika makaburi mawili yaliyopo ndani ya makumbusho ya Majimaji . 
 



 




