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Makumbusho ya Ma||maj| Hifadhi ya kumbuku'mbu harakati za ukombozi Afrika

Na Albano Midelo wakoloni wa Kierumani makumbusho ya taifa anat
Anasoma kuwa, kaburi la pl dea i« Ta

IlMAKUMUUHHO(y\ Tafa  Illopo kwenye makumbus

A

v 20w, 7lz0po oo ara o mwaka | Kulgana na Mhiaghy huyo. ya Maymay, alshuhuda htona  muaka, 1905 hadg 1907
it o Mmoo ya K s y' gD L o ool R S et el VP e R i S el i kbt

! Mashujaa wa Vita map
Koyt kuw Byl ya Makumbusho ya Tl ya  Roviima, wamewoka. mi pia shzopo nio ya mkon kwa yn Kumbyambu ya DKt Rashd  Tanzania nalaraja kuanasha - wa Via vja Mojmay kuarzia 67 walmyongwa ke 4
ya Magmay, ihyopo Mahenge  hiyo mila Jomedan wa Wangoni, ploc katika uhitaci '\hwn« a kuboresha sokla utali kwa ku.lmh akala ml h: mbah, umuknwawa maktaba na gé u} gé katka
myni Songea, ni mongon mwa Nifuna (Sub Chief) Songea w,l L Kumbukumiu 7 harakat 72 AR aja lengo kuu la nda maonoo ya khistoria pa ~ Mak hiyo pia ya Taifa ya Uklmwxm wa Bau ln A!nk.i n:l mashu aa 67 walmyun wa “Kwa kwel, mkubaml
makumbusho saba za Shirka la - Mbano ayongwa Machi 2 k i La Afrk t h ; h} 0 madunt huku a Mapmay natoa fursa ye na kuzl wa kwpnya mak, na waandishi wa Histona ya
Riatimiichoya Tatamaioo 01 maaka 1906, W) wa Sonqea  kwa ko Kombukumbu 22— Kuwa i kutunza na kuhasha —waanch ] Kn B e T T e e i
vya kale w‘mvy ny el e na hio kwva heshenay \|A:|y‘|‘M;\1\:;\.|lm ——— ori naurtyn kutuboka ya | Mikakati T:'-(‘.E'?.wm.. :: , na uzoety katka  [Maume Kawawa " mlyopo: went Ciatiars bis
ho apmay  jen o, alengo ya : aumo a a e s
e EoTSany Ruensishwe e N Kawawa “Simba wa V. Rakimbuiho ya Majmag ki na ot ambao ndyo warihi - Nelynabo UmgUnon, mive baac ,"yo irng=na na i Mbyornbo. . b wainoe marze
300, oo ks  makmbusho pr. usmanial ya Songoa kwa o uadtywh  Kulingana na Mhifadhi aph yn shughus za tAGHeMI wa Testcns ye Vit @ Magmay  Licha ya marnnmo hays) ieembols makimotsho oo, wilabu vingl vya hislona ya. Jkabea
el T L R ] wdika Fimbkomie za Vitaya Mé aimay - huyo, Makumbusho ya Dkt na - .mm kama vilo a ke Misdadh Py " Ol o ) ya wa Cleh i Mwakyembe
kumbu yahistona  wake ulkuwa unaba aa a . Ma sho ya a 2o | somia . weyo e Sanaa na Mchezo, Dkt Hamson  Tanganyika, wmeandika, kuwa
ya Vita ya Magma ) mx@q Jowa  kwa mara, kati ya mamlaka  kwa manufaa ya wzaz vya sasa - Rashid Kawawa ilanzishwa  na warsha, i k iadiya  histona ya Tai ya M:\]vma]l nnald]a Mwakyembe, ahsema kuwa Tanzania Bara fhpata Uhuru  “oer’s @
mysaka 1005 bl (g mhon. Halms hhu‘m ya maviao o kufuniuen sasmy obryan vl na palo la ki, | ™ Anatuja mafanikio ambayo  Lhan ‘.Tum 2ihzopo kuwa oun YO0 Tanzana  bila kumwaga damu. jambo D&m“"’em"“ alishaui
indiowa Risbornbsho ya Ko aSomaralluara | Licha ya uwepo wa 27 muka 2017, anbupo fn S Uohakavu AN Uhaba wa waz wa v
TafayaMapmop AcsonNcyarvibo b Maku o 3 Maymay ha  Makumbukho ‘ya Taut el i D T L Manmayi inatumia o o luwa 4 ya unifadhi hevna maichuyaUlovellutieu  smibalo snasema i Sahihl, y,zanzie ‘toka.enzi za Viia ya
anasema kuwa makumbusho  destun 74 mm wa R Moy i \um(\. e e yendot Yo (lamathasla bukizi ya ki kwa mi wa Songea  lkwomo, ukoGety wa vyumba Lfﬂ",:\: ’“d;m“h"'" [radd “‘;,‘;E",‘"“’."zgn'“"::,? Y3 Maimay yopganwa katka
m.n imejenqwa katka eneo  Ndyanabo anase uwukmkn Songeakuna Magongo Tanzania (TBA) Mkoa  Mashu |w1\/lll 2y i kuwa my wa kmhunn na wa maalum kwa aph auhﬂadhl ] 3 e ol Kawalava Mkoa nane ya Tangan ma
[ jo i ¥ na ) it ya. aligstis, ya Tanganyh
bamo mashuiaa 67 walzkwa fa iy anasema kowa Mk ya DhUHashid - waRowm b  kutaryka e oo W s e aers  iwomo Rireuma, ba
b“ﬁ:’“ ya mn.nngw. lokatih na k’ om h« 8 mwa .x’:‘ 2000, Miumo P\.\\\,.\v;.l Mtk nagémp kuwa [ska:\ﬂ ya banaray unga o o, ni mchakato, hivyo Uhuru wa wanatawaa nchim. na kwamba  walaje idadi ya "‘39'"‘]4'
e Makumbusho ya ajpmay: nasema uwa atika  awamu lano imetoa za /@ na mar (wa g eneo ks homwa amu.
Anasomakwambakatkacneo  ikabidhwa kwa Shirtka 1a  maadhmisho ya kumbukizi ya  Shings tliom 164 tva i Ja  wada wa sokiaya Uiskwerys v Taih ya Majmay kia mwaka, e anataps  Tanzani, wakalyhuo T Bt ja xivochamita | L vt B
hio la mashugaa, maandu kama Mibumbuno ya Tata Tanzana  mashuiaa wa Wita ¥ Majmeat  ukarbat wa Makumbusho Ja  procram mbairbal. kwema -+ ukarabati wa kituo cha  kuwa o havkupatikana kwa rya ambezo  kwa kurwaga damu. kuwa, waende
loro Square. kuna makabon plaryka Febnan'27 muaka Dt Rachd Miaume Kawaw, - maonosho ya vl vya uiah sho, hvyo kuvitia na ~ kwenye makumbusho zote waandishiwa viaby wametaa,  Alisema, “Babu zetu (AR BT NS
015, sanjar na onesho la  na kwami bores! K71 enco ambamo walizkwa  mbili za Majimap na Rashid kwa sababu kuna wananc wialpgana bl wa nanda s ;
izdowa {iiiora ya, Hayat Okt Rashd - ambayo masmamva na TBBA ‘Anataja mikakati minging 1 jaa wa Majmaj. Rt v o wa foohaza  wallioea hatika harakah za darms: Kailengo i Kupinga tyaNRs Eavke Vi 7
‘mashupa 66 kwenye kabun mi Mfaume Kawawa, familia kuwa ni kuendglea kutangaza  i4fanikio mengine ni tuendeshes utalis kwa ayh ya ckomboz hadh kumwaga damu. - Utawala ajeruman, na Yervvolumia Bavks Vits ya
baada ya kunyongwa Februan waliahid kutoa nyumba moja Ndyaﬂ'\bo anabainisha ok vwio vwa ula i kuamasisha iy Ihnwea kuva nyumba ya - upata na o taarfa sahihi kt y L akiwa ndipo Vit o s o
27 mwaka1906 na senkali ya kubwa ya mbele ya famila, na ya Taifa k wageni wa hmmyaVnayaMaM kwenye Makumbusho ya Tafa  Majimaji na kupigana tangu  ya Tafa ya Majmay.

e

. . o M
Iy J | VAR “'"

g | 3 g 3
Lango kuu la kuingla Makumbusho ya Taia ya Majimajl miinl Songea. (.t
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