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❖ UTANGULIZI

December 29, 2022
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❖ UTANGULIZI

❖ Wakala wa Barabara wa Vijijini na Mijini –

(TARURA) Mkoa wa Ruvuma una mtandao wa

barabara wenye jumla ya Km. 7,146.22.

❖ Mtandao huo unajumuisha barabara za lami,

changarawe na Udongo. Mchanganuo wa mtandao

wa barabara kwa muhtasari umeonyeshwa katika

jedwali lifuatalo kwa kila Halmashauri.

December 29, 2022
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Na. HALMASHAURI LAMI 
(Km)

CHANGARAWE 
(Km)

UDONGO 
(Km)

JUMLA 
(Km)

01 SONGEA MC 32.75 33.46 447.44 513.650

02 SONGEA DC 16.67 275.11 765.46 1,057.240

03 MBINGA TC 10.74 74.85 977.92 1,063.51

04 MBINGA DC 29.60 32.70 911.05 973.350

05 MADABA DC 1.70 36.37 591.62 629.695

06 NAMTUMBO DC
2.95 269.83

802.47 975.253

07 TUNDURU DC 4.5 205.84 1067.77 1,203.610

08 NYASA DC 7.37 142.66 579.88 729.910

JUMLA 103.47 870.29 6162.76 7,146.22

NB: BARABARA ZA LAMI NI PAMOJA NA BARABARA ZA ZEGE “CONCRETE STRIPS”
December 29, 2022

5❖ UTANGULIZI (Inaendelea…)



Kwa mujibu wa sheria ya barabara 2007, Barabara zimetengwa katika makundi
makuu matatu (3) kama inavyoonekana katika jedwali lifuatalo:-

Na. HALMASHAURI

BARABARA ZA 
MKUSANYO
(COLLECTOR 

ROADS)

BARABARA ZA 
MLISHO 
(FEEDER 
ROADS)

BARABARA ZA 
JAMII  

(COMMUNITY 
ROADS)

JUMLA

01 SONGEA MC 255.160 256.420 2.070 513.650

02 SONGEA DC 679.050 197.030 181.16 1,057.240

03 MBINGA TC 216.648 327.659 519.210 1,063.510

04 MBINGA DC 636.200 248.690 88.460 973.350

05 MADABA DC 399.280 196.310 34.110 629.695

06 NAMTUMBO DC 502.90 433.870 38.482 975.253

07 TUNDURU DC 841.650 360.560 1.400 1,203.610

08 NYASA DC 375.830 291.600 62.480 729.910

JUMLA 3,906.710 2,312.130 927.380
7,146.22

December 29, 2022
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❖HALI YA MTANDAO WA 
BARABARA 

December 29, 2022
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❖ HALI YA MTANDAO WA BARABARA 

❖ Jumla ya Km. 4,130.63 za mtandao wa Barabara za Mkoa

wa Ruvuma zinazosimamiwa na TARURA zipo katika hali nzuri

na ya wastani sawa na 57.80% na hupitika kwa mwaka mzima.

Km 3,015.59 za mtandao wa Barabara zilizosalia sawa na

42.20% hupitika kikamilifu wakati wa kiangazi tu.

❖ Hata hivyo, Serikali kupitia Wakala wa Barabara za Vijijini na

Mijini (TARURA) inaendelea na juhudi ili kuufanya mtandao wote

wa Barabara kupitika kwa misimu yote ya Mwaka.
December 29, 2022



❖ Jedwali lifuatalo linaonyesha Muhtasari wa hali ya Mtandao wa barabara kwa kila
Halmashauri katika Mkoa wa Ruvuma.

Na. HALMASHAURI
MTANDAO 
(Km)

ZINAZOPITIKA KWA 
MWAKA MZIMA (Km)

ZISIZOPITIKA KWA 
MWAKA MZIMA (Km)

01 SONGEA MC 513.650 454.38 (88.46%) 59.27(11.54%)

02 SONGEA DC 1057.24 621.38 (58.80%) 435.86(41.23%)

03 MBINGA TC 1063.510 629.62 (59%) 433.89(40%)

04 MBINGA DC 973.350 585.98 (60%) 387.35 (39%)

05 MADABA DC 629.695 570.10 (90%) 59.60 (9.00%)

06 NAMTUMBO DC 975.253 256.88 (26.34%) 718.373 (73.66%)

07 TUNDURU DC 1203.610 435.902 (36%) 767.70 (63%)

08 NYASA DC 729.910 576.39 (78%) 153.53 (21%)

JUMLA 7,146.22 4,130.63 (57.80%) 3,015.59 (42.20%)

December 29, 2022

9❖ HALI YA MTANDAO WA BARABARA 
(Inaendelea…)



❖UTEKELEZAJI WA KAZI ZA 
BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA WA FEDHA 2021/2022

December 29, 2022
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• Katika mwaka wa fedha 2021/2022 Mkoa wa Ruvuma ulitengewa

jumla ya kiasi cha TSHS 24,094,018,143.68,

TSHS.7,383,070,021.00 ikiwa ni fedha za matengenezo, kiasi cha

TSHS 400,000,000.00 fedha za maendeleo, kiasi cha TSHS

4,500,000,000. ni fedha za mfuko wa Jimbo na TSHS

11,060,000,000.00 ikiwa ni fedha za Mfuko wa Tozo.

December 29, 2022
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❖ UTEKELEZAJI WA KAZI ZA BARABARA NA 
MADARAJA KWA MWAKA 2021/2022 



❖ UTEKELEZAJI WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA 
KWA MWAKA 2021/2022 (Inaendelea…)

December 29, 2022
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❖ Kwa kutumia bajeti hiyo iliyotengwa, TARURA Mkoa wa Ruvuma Mwaka

wa fedha 2021/2022 uliingia mikataba 75 na Wakandarasi yenye jumla ya

Tshs. 19,090,386,365.00 kwa ajili ya kutekeleza kazi mbalimbali za

matengenezo ya barabara, ujenzi wa madaraja pamoja na makalavati,

Hadi kufikia mwezi Juni, 2022 mikataba 70 ya Mfuko wa fedha za

Barabara, Jimbo na Tozo ilikamilika kwa asilimia 100 wakati mikataba 5

ilivuka mwaka na hadi kufikia Novemba 2022, mikabata hiyo ipo katika

hatua za mwisho za umaliziaji umaliziaji.

❖ Mikataba hiyo 75 ilihusisha Matengenezo yafuatayo;



• Matengenezo ya Kawaida (Routine Maintenance), Matengenezo ya
sehemu korofi (Spot improvement) na Matengenezo ya Muda Maalum
(Periodic maintenence)

Kati ya jumla ya km 488.35 zilizokuwa kwenye mpango wa Matengenezo ya
kawaida, km 486.88 zilifanyiwa matengenezo, hii ikiwa ni 98.7% ya utekelezaji.
Hadi kufikia Juni 30, 2022 fedha zilizolipwa katika aina hii ya matengenezo ni kiasi
cha TZS 1,226,963,000.00 kati ya Tshs.1,291,540,000.00 zilizotengwa, hii
ikiwa ni asilimia 95%.

• Matengenezo ya sehemu korofi (Spot improvement)

Kati ya jumla ya km 120.95 zilizokuwa kwenye mpango wa Matengenezo ya
sehemu korofi, km 118.29 zilifanyiwa matengenezo, hii ikiwa ni 97.8% ya
utekelezaji. Hadi kufikia Juni 30, 2022 fedha zilizolipwa katika aina hii ya
matengenezo ni kiasi cha Tshs. 1,684,849,950 kati ya Tshs. 1,782,910,000
zilizotengwa, hii ikiwa ni asilimia 94.5%
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❖ UTEKELEZAJI WA KAZI ZA BARABARA NA 
MADARAJA KWA MWAKA 2020/2021    

(Inaendelea…)



UTEKELEZAJI WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2021/2022 (Inaendelea…)

• Matengenezo ya Muda Maalum (Periodic maintenence)

Kati ya jumla ya km 166.92 zilizokuwa kwenye mpango wa Matengenezo ya muda
maalumu, km 164.92 zilifanyiwa matengenezo, hii ikiwa ni asilimia 98.8 ya utekelezaji.
Hadi kufikia Juni 30, 2022 fedha zilizolipwa katika aina hii ya matengenezo ni kiasi cha
Tshs. 2,806,917,500 kati ya Tshs. 2,954,650,000 zilizotengwa, hii ikiwa ni asilimia 95.

• Madaraja (Bridges and Culverts)

Kati ya jumla ya madaraja 45, Kalvati mistari14 yaliyokuwa kwenye mpango, madaraja 43,
Kalvati mistari14 yalifanyiwa ujenzi na ukarabati hadi kufikia Juni 2022, hii ikiwa ni asilimia
95.6 ya utekelezaji. Jumla ya fedha zilizolipwa katika aina hii ya matengenezo ni kiasi cha
Tshs.1,286,271,500.00 kati ya TZS 1,353,970,000 zilizotengwa, hii ikiwa ni asilimia
95%.

December 29, 2022
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UTEKELEZAJI WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2021/2022 (Inaendelea…)

Mchanganuo wa asilimia za utekelezaji wa miradi ya matengenezo ya barabara kwa kila

Wilaya hadi kufikia mwezi desemba 2022 .

Na. Wilaya UTEKELEZAJI (%)

01 SONGEA
100.00

02 MBINGA DC
100.00

03 NAMTUMBO DC
100.00

04 NYASA DC
100.00

05 TUNDURU DC
100.00

UTEKELEZAJI KI-MKOA
100.00

December 29, 2022
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❖ MPANGO WA UTEKELEZAJI 
WA KAZI KWA MWAKA WA

FEDHA 2022/2023

December 29, 2022
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Bajeti iliyoidhinishwa Mwaka wa fedha 2022/2023

• Katika Mwaka wa fedha 2022/2023 Mkoa ulitengewa kiasi cha TZS.

23,928,956,999.00 Mchanganuo ni kama ifuatavyo: -

• Matengenezo ya Barabara na Madaraja TZS. 7,888,956,999.00

• Miradi ya Maendeleo TZS. 640,000,000.00

• Miradi ya Jimbo TZS. 4,500,000,000.00

• Fedha za Nyongeza (Tozo) TZS. 10,150,000,000.00

• Fedha Maalumu Kutoka Serikali Kuu TZS. 750,000,000.00

December 29, 2022
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❖ MPANGO WA UTEKELEZAJI WA KAZI ZA 

BARABARA NA MADARAJA KWA MWAKA 
2022/2023 



Ununuzi wa Zabuni za Miradi ya Matengenezo ya
Barabara kwa Mwaka wa Fedha 2022/2023

Hadi kufikia Novemba, 2022 Kwa mwaka wa fedha 2022/23
Ununuzi uliofanywa na TARURA Mkoa ni wa Zabuni 56 zenye
thamani ya Tshs. 21,611,845,585.00 ambayo ni Ununuzi
kwa mwaka wa fedha 2022/23. Aidha, Zabuni hizo zote 56
zipo katika hatua mbalimbali za Utekelezaji. (Rejea jedwali
namba 7)

December 29, 2022

18
❖ MPANGO WA UTEKELEZAJI WA KAZI ZA 

BARABARA NA MADARAJA KWA MWAKA 
2022/2023 



Mapokezi

• Hadi kufikia Mwezi Novemba 2022, jumla ya kiasi kilichopokelewa ni TZS. 6,848,865,718.93 sawa

na asilimia 28.6 ya fedha zote zilitengwa kwa Mwaka wa Fedha 2022/2023. Mchanganuo wa

mapokezi ni kama unavyoonekana hapa chini: -

• Matengenezo ya Barabara na madaraja TZS. 3,185,389,561.09 sawa na 40.38%

• Miradi ya Maendeleo TZS. 296,913,720.37 sawa na 46.39%

• Miradi ya Jimbo – Fedha bado hazijapokelewa sawa na 0%

• Fedha za Nyongeza (Tozo) TZS. 2,568,600,539.10 sawa na 25.3%

• Fedha Maalum Kutoka Serkali Kuu TZS. 750,000,000.00 sawa na 100%

December 29, 2022
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❖ MPANGO WA UTEKELEZAJI WA KAZI ZA 

BARABARA NA MADARAJA KWA MWAKA 
2022/20223



Utekelezaji wa Kazi za Matengenezo kwa mwaka wa
fedha 2022/23

Hadi kufikia mwezi Novemba, 2022 mikataba 56 yenye
thamani ya Tshs. 21,611,845,585.00 ilisainiwa na ipo
katika hatua mbalimbali za utekelezaji kama ifuatavyo.

December 29, 2022
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023 (Inaendelea…)

December 29, 2022
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Aina ya Matengenezo KM/Na Kiasi (TZS)

Kawaida (Rm) 640.62 1,911,490,000.00 

Sehemu Korofi(SP) 129.18 1,450,904,000 

Muda Maalum(PM) 200.6 2,852,070,000.00 

Madaraja na Kalvati
Mistari 35 1,189,324,200 

Jumla 7,403,788,200



❖ UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA 
2022/2023(Inaendelea…)

MIRADI YA MAENDELEO

Miradi ya Maendeleo kupitia Fedha za Mfuko wa Barabara (Road Fund)
kwa Mwaka wa Fedha 2022/2023

➢Maboresho Tunduru - Seed Farm - Kuchile yenye urefu wa mita 800 katika
kiwango cha Lami inayogharimu jumla ya fedha kiasi cha Tshs. 398,834,400.00
katika Halmashauri ya Manispaa ya Songea, mradi unaendelea na umetekelezwa
kwa asilimia 65 mpaka sasa.

➢Ujenzi wa barabara ya Luhindo - Mpepo - Darpori katika kiwango cha Changarawe
inayogharimu jumla ya fedha kiasi cha Tshs. 217,150,000.00 katika Wilaya ya
Nyasa, mradi unaendelea na umetekelezwa kwa asilimia 100 mpaka sasa.

.
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❖ UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA 
2022/2023(Inaendelea…)

MIRADI YA MAENDELEO

Miradi Ya Maendeleo Kupitia Fedha Za Mapato Ya Ndani
(Ushuru Wa Maegesho) Kwa Mwaka Wa Fedha 2022/2023

➢Maboresho ya barabara ya Mji mwema kwa kiwango cha Lami km 1.1
yenye thamani ya Tshs. 497,941,650.00 Halmashauri ya Mji wa
Mbinga, mradi umetekelezwa kwa asilimia 95 mpaka

Pia, Wakala wa Barabara za Vijijini na Mijini TARURA Mkoa kwa mwaka
huu wa fedha inatekeleza mradi kumi na sita (16) ya maendeleo
kupitia Fedha za Mfuko wa Jimbo(Miradi 5) na Tozo(Miradi 11), miradi
hiyo inathamani ya TZS. 14,650,000,000.00 na ipo katika hatua
mbali mbali za utekelezaji
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❖ UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA 
2022/2023(Inaendelea…)

MIRADI YA MAENDELEO

Miradi Ya Maendeleo Kupitia Fedha Za Serikali Kuu Kwa Mwaka
Wa Fedha 2022/2023

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 TARURA Mkoa tumebahatika
kupatiwa fedha kutoka serikali kuu kwa lengo la kufanya Matengenezo
ya Barabara ya Luhindo -Mpepo - Darpori katika Halmashauri ya
Nyasa yenye thamani ya TZS. 750,000,000.00 matengenezo hayo
yanahusisha Ujenzi wa barabara kwa kiwango cha Changarawe na
madaraja. Hadi kufikia Novemba, 2022 mradi huu umetekelezwa kwa
asilimia 55 mpaka sasa
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❖ UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA 
2022/2023(Inaendelea…)

MIRADI YA MAENDELEO

Miradi Ya Maendeleo Kupitia Fedha Za Mapato Ya Ndani
(Ushuru Wa Maegesho) Kwa Mwaka Wa Fedha 2022/2023

Wakala wa Barabara za Vijijini na Mijini TARURA Mkoa wa Ruvuma kwa
mwaka huu wa fedha inatekeleza mradi mmoja wa maendeleo kupitia
Fedha za Mapato ya ndani (Ushuru na Maegesho) katika Wilaya ya
Mbinga, mradi huu ni:-

➢Maboresho ya barabara ya Mjmwema kwa kiwango cha Lami km 1.1
yenye thamani ya Tshs. 497,941,650.00 Halmashauri ya Mji wa
Mbinga, mradi umetekelezwa kwa asilimia 95 mpaka

25



❖ UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA 
2022/2023(Inaendelea…)

MIRADI YA MAENDELEO

Miradi Ya Maendeleo Kupitia Fedha Za Mapato Ya Ndani
(Ushuru Wa Maegesho) Kwa Mwaka Wa Fedha 2022/2023

Wakala wa Barabara za Vijijini na Mijini TARURA Mkoa wa Ruvuma kwa
mwaka huu wa fedha inatekeleza mradi mmoja wa maendeleo kupitia
Fedha za Mapato ya ndani (Ushuru na Maegesho) katika Wilaya ya
Mbinga, mradi huu ni:-

➢Maboresho ya barabara ya Mjmwema kwa kiwango cha Lami km 1.1
yenye thamani ya Tshs. 497,941,650.00 Halmashauri ya Mji wa
Mbinga, mradi umetekelezwa kwa asilimia 95 mpaka
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

C: Muhtasari wa Matumizi ya Fedha Mwaka wa Fedha 2022/2023 : -

Jumla ya fedha zilizotumika hadi kufikia Mwezi Disemba ni TZS. 6,500,903,820

sawa na asilimia 96 Ya fedha zote zilizopokelewa. Mchanganuo ni kama

unavyoonekana hapa chini

• Matengenezo ya barabara na madaraja = TZS. 3,185,389,561.09 

• Miradi ya Maendeleo = TZS. 296,913,720.37

• Miradi ya Jimbo = TZS.      0.00

• Fedha za Nyongeza (Tozo) = TZS. 2,568,600,539.1

• Fedha Maalum Kutoka Serkali Kuu =       TZS. 450,000,000.00

.
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa Utekelezaji wa baadhi ya Miradi kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI JINA LA MRADI UREFU (KM)
GHARAMA 

(TZS)
MAELEZO

01 SONGEA MC

1.1 414,430,000.00

Utekelezaji
umefikia asilimia
95 

17.1 448,487,200.00

Utekelezaji
umefikia asilimia
40

28 469,467,500.00

Utekelezaji
umefikia asilimia
45

Jumla Ndogo 19.0 1,207,317,200.00
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa utekelezaji wa Miradi kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI JINA LA MRADI UREFU (KM)
GHARAMA 

(TZS)
MAELEZO

02 SONGEA DC Ujenzi kwa kiwango
cha changarawe
barabara ya Kizuka-
Mpeta-Muhukuru 30 448,938,000.00

Mradi
umekamilika
kwa asilimia 100

Ujenzi kwa Kiwango
cha lami (DSD) 
barabara ya
Matomondo-Mlale JKT 4.0

4,000,000,000.00

Utekelezaji
unaendelea
umefikia 80%

Ujenzi kwa Kiwango
cha changarawe
barabara ya 
Matomondo-Mlale JKT 19.0
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa utekelezaji wa Miradi kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI JINA LA MRADI UREFU (KM)
GHARAMA 

(TZS)
MAELEZO

03 SONGEA DC Ujenzi wa Daraja(20m) 
la  Mto Muhukuru
katika barabara ya 
Muhukuru Barabani -
Mipeta – Kizuka 63 701,796,962.50

Utekelezaji
umefikia asilimia
100

Jumla Ndogo 116.0 5,150,734,963.00

30



❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa utekelezaji wa Miradi kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI JINA LA MRADI UREFU (KM)
GHARAMA 
(TZS)

MAELEZO

03 MBINGA TC Ujenzi kwa Kiwango
cha lami (DSD) 
barabara ya Hospitali
ya Mbuyula-Ikulu 1.0 449,882,640.00

Utekelezaji
umefikia asilimia
100 
(Umekamilika)

Matengenezo Maalum
katika barabara Km 
107.95 na Ujenzi wa
Madaraja Madogo 2 
(Daraja la Manzese na 
daraja la Luhangai) 107.95 297,672,900.00

Utekelezaji
umefikia asilimia
100 
(Umekamilika)

Matengenezo Maalum
katika barabara km 
48.64 na Ujenzi wa
daraja dogo 1 (Daraja
la Tugutu) 48.64 107,230,000.00

Utekelezaji
umefikia asilimia
100 
(Umekamilika)

Jumla Ndogo
157.59 854,785,540.00
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa utekelezaji wa Miradi kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI JINA LA MRADI UREFU (KM)
GHARAMA 

(TZS)
MAELEZO

04 MBINGA DC Ujenzi kwa Kiwango
cha lami (DSD) 
barabara ya Longa-
Kipololo-Litoho-
Ngumbo

1.0 461,611,400.00

Utekelezaji
umefikia asilimia
100 
(Umekamilika)

Jumla Ndogo

1.0
461,611,400.00
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa utekelezaji wa Miradi Kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI JINA LA MRADI UREFU (KM) GHARAMA (TZS) MAELEZO

05 MADABA DC Matengenezo Sehemu
Korofi katika barabara
za Wino-Ifinga-Luhuji, 
Kipingo-
Magingo,Madaba-
Maweso-Lukumbulu, 
NMB Bank Makalavati
Juu, Lilondo Stand-
Wida. Matengenezo
Maalum katika
barabara za Madaba-
Liti,Kifagulo-
Magingo,Kipingo-
Nakagange-Mhepai. 34.23 500,000,000.00

Utekelezaji
umefikia asilimia
100 
(Umekamilika)

Wino-Ifinga
(Changarawe) 15 515,458,000.00

Mradi
umekamilika
100%

Jumla Ndogo 49.23 1,015,458,000.00

33



❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa utekelezaji wa Miradi kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI JINA LA MRADI UREFU (KM)
GHARAMA 

(TZS)
MAELEZO

06 NAMTUMBO DC

Ujenzi wa daraja la 
Libango (30m) 12.0 638,921,000.00

Awamu ya
kwanza 
umekamilika
kwa 100%

Matengenezo Maalum
katika barabara za
Luhimbalilo-Maputo-
Luhangano na Hanga-
Mtyagimbole 16.30 211,850,350.00

Utekelezaji
umekamilika
kwa 100%.

Matengenezo Maalum
katika barabara za Mji
wa Namtumbo na
ujenzi wa Box Kalavati
katika barabara ya
Litola-Njalamatata 9.87 189,243,800.00

Utekelezaji
umekamilika
kwa 100%.

Jumla Ndogo 38.17 1,040,015,150.00
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa Utekelezaji wa Miradi kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI JINA LA MRADI UREFU (KM)
GHARAMA 

(TZS)
MAELEZO

07 NYASA DC Matengenezo Maalum
katika barabara za Mji
wa Nyasa (Kiwango
cha lami DSD)

1.1 473,506,600.00

Utekelezaji
umekamilika
kwa 100%.

Matengenezo ya
Kawaida katika
barabara za Luhindo-
Mpepo-Dar 
Pori,Ndondo-Jangwani-
Lulimbo.Matengenezo
sehemu Korofi katika
barabara za Luhindo-
Mpepo-Dar Pori,Mtuha-
Liparamba,Kingerikiti-
Kikole-
Mtipwili,Ndondo-
Jangwani-Lulimbo,
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa Utekelezaji wa Miradi kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI JINA LA MRADI UREFU (KM)
GHARAMA 

(TZS)
MAELEZO

Matengenezo Maalumu
katika barabara za
Luhindo-Mpepo-Dar 
Pori, Kingerikiti-Kikole-
Mtipwili na Ndondo-
Jangwani-Lulimbo 37.7 704,103,000.00

Utekelezaji
umekamilika
kwa 100%.

Matengenezo Maalumu
katika barabara za
Njambe-
Ndonga,Bomani-
Makaburini,Kilosa,Kilos
a-Likwilu-
Malini,Kahongi 
Residence-Mpera
Beach, Kilosa-Muhalo
na Likwilu-Limbo 5.97 253,380,000.00

Utekelezaji
umekamilika
kwa 100%.

Jumla Ndogo 44.77 1,430,989,600.00
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa tekelezaji wa Miradi kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI JINA LA MRADI UREFU (KM)
GHARAMA 

(TZS)
MAELEZO

08 TUNDURU DC Ujenzi wa daraja
katika barabara ya
Tuwenacho-Nasya-
Mtina 466,892,000.00

Utekelezaji
umefikia asilimia
95

Ujenzi wa barabara za
Mji wa Tunduru kwa
kiwango cha lami DSD 1.35 476,927,000.00

Utekelezaji
umekamilika
kwa 100%.

Ujenzi kwa Kiwango
cha Changarawe katika
barabara za Mchesi-
Lukala-Mbesa na
Lukumbo-Lijombo 38.92 595,922,000.00

Utekelezaji
umekamilika
kwa 100%.

Ujenzi kwa Kiwango
cha Changarawe katika
barabara ya Mchoteka-
Marumba 16.9 269,900,000.00

Utekelezaji
umekamilika
kwa 100%.
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa Utekelezaji wa Miradi kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI JINA LA MRADI UREFU (KM)
GHARAMA 

(TZS)
MAELEZO

Ujenzi kwa Kiwango
cha Changarawe katika
barabara ya
Nandembo-Nampungu 27.3 425,620,000.00

Utekelezaji
umekamilika
kwa 100%.

Ujenzi kwa kiwango
cha lami (DSD) katika
barabara za za
Tunduru Mjini, Tunduru
Hospitali-Kadagala 1.19 496,717,000.00

Utekelezaji
umekamilika
kwa 100%.

Ujenzi wa kiwango cha 
lami DSD barabara ya
Tunduru Mjini na
ukarabati wa mabega
ya barabara katika
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❖ MPANGO WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023(Inaendelea…)

D: Muhtasari wa Utekelezaji wa baadhi ya Miradi kwa kila Halmashauri.

Na. HALMASHAURI
JINA LA 
MRADI

UREFU (KM)
GHARAMA 

(TZS)
MAELEZO

Barabara ya Bus 
Stand-Mseto-
Mkunguni

0.62 450,000,000.00

Utekelezaji
umekamilika
kwa 100%.

Jumla Ndogo 86.28 3,181,978,000.00
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UTEKELEZAJI WA KAZI ZA BARABARA NA MADARAJA KWA 
MWAKA 2022/2023

Muhtasari wa utekelezaji kwa kila Halmashauri hadi kufikia Mwezi Novemba 2022

December 29, 2022

40

Na. HALMASHAURI
UTEKELEZAJI 

(%)-
MAINTENANCE

UTEKELEZAJI 
(%)-JIMBO

UTEKELEZAJI 
(%)-TOZO

01 SONGEA MC 65 65 55

02 SONGEA DC 60 55 25

03 MBINGA TC 58 95 75

04 MBINGA DC 62 80 60

05 MADABA DC 60 90 30

06 NAMTUMBO DC 65 75 55

07 NYASA DC 67 64 50

08 TUNDURU DC 55 80 70

WASTANI - MKOA 61.5 77.5 52.5



❖ CHANGAMOTO NA UTATUZI

December 29, 2022

41



❖ CHANGAMOTO NA UTATUZI 

• Kukosekana kwa mizani ya kudhibiti uzito wa magari yenye uzito mkubwa
yanayopita kwenye barabara za TARURA na kusababisha uharibifu mkubwa
wa barabara na miundombinu yake.

• Upungufu wa magari kwa ajili ya shughuli za ufuatiliaji na usimamiaji wa
miradi ya barabara katika Ofisi ya Meneja wa Mkoa na Mameneja wa Wilaya

• Wananchi kuendesha shughuli za kilimo katika maeneo ya hifadhi ya
barabara pamoja na kupitisha mifugo yao katika baadhi ya barabara.

• Wananchi kufanya Ujenzi wa nyumba zao katika hifadhi ya barabara

December 29, 2022

CHANGAMOTO



❖ CHANGAMOTO NA UTATUZI 

• Kuchelewa kwa fedha za utekelezaji wa miradi hususani fedha za
mfuko wa jimbo na mfuko wa barabara maendeleo.

• Wananchi kutupa takataka katika mifereji ya barabara hususani
Manispaa ya Songea, Mji wa Mbinga na Wilaya ya Tunduru

December 29, 2022

CHANGAMOTO (Inaendelea ….)



• Kuendelea kuishauri Serikali kuanzisha mizani ili kudhibiti uzito kwenye

barabara za TARURA.

• Kuendelea kuishauri Serikali kuziwezesha kila Halmashauri kuwa na angalau

magari mawili ili kurahisisha usimamizi wa miradi na shughuli za Kiutawala.

• Wadau mbalimbali kuendelea kushirikiana na TARURA katika kusimamia

matumizi sahihi ya hifadhi za barabara.

• Kuendelea kuikumbusha Serikali kuleta fedha kwa wakati ili kuepusha madeni

kwa Serikali.

December 29, 2022
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❖ PICHA ZA BAADHI YA 
MIRADI INAYOENDELEA 

KUTEKELEZWA KWA 
MWAKA WA FEDHA 

2022/2023



December 29, 2022 46

Ujenzi wa barabara
ya lami (Km 1) 
katika Mji wa
Mbambabay Wilaya
ya Nyasa.



Barabara ya Mji
Mwema
Halmashauri ya Mji
wa Mbinga
Mji(Wakati wa
Utekelezaji)
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December 29, 2022 48

Ujenzi wa Daraja (Meta 

25) katika barabara ya

Tuwemacho - Nasya -

Mtina Wilaya ya

Tunduru



December 29, 2022 49

Barabara ya Mji
Mwema
Halmashauri ya
Mbinga Mji baada
ya Kumalizika



December 29, 2022 50

Barabara ya
Namasakata –
Naikulu – Lwinga
(Wilaya ya
Tunduru)



December 29, 2022 51

Barabara ya Longa 
– Kipololo
(Halmashauri ya
Wilaya yaMbinga)



Ujenzi wa barabara ya 
Matomondo-Mlale JKT 
(Km 3.5) kwa Kiwango 
cha lami Halmashauri 
ya Wilaya ya Songea.
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December 29, 2022 53

Ujenzi wa barabara ya 
Seedfarm-Kuchile (Km 
0.8) kwa kiwango cha 
lami Halmashauri ya 
Manispaa ya Songea



December 29, 2022 54

Ujenzi wa daraja la 
mto Mgombezi 

(Meta 21) 
Halmashauri ya 

Wilaya ya Madaba.



December 29, 2022 55

Ujenzi wa daraja la 
mto Libango (Meta 

25) Wilaya ya 
Namtumbo



TARURA imehakikisha kuwa fedha za Mafuta na Jimbo kwenye bajeti ambazo

ni Tshs. 14,650,000,000.00 katika Mkoa wa Ruvuma zimepelekwa kwenye

maeneo ya uzalishaji wa Mahindi, Kahawa, Maharage, Korosho, Tangawizi,

shughuli za Uvuvi, maeneo ya Migodi na Viwanda na maeneo ya usalama ili

kurahisisha usafirishaji wa mazao na bidhaa ili kuongeza pato la wananchi wa

Mkoa wa Ruvuma sambasamba na kurahisisha usafiri kwa wananchi.

December 29, 2022

56❖ HITIMISHO



“TARURA Tunakufungulia
barabara kufika kusiko fikika” 

December 29, 2022
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“BARABARA BORA KWA MAENDELEO ENDELEVU” 



MWISHO WA UWASILISHAJI

ASANTENI KWA KUNISIKILIZA

December 29, 2022
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